VÀO XEM GẤP! Vua cá tra đã trở lại!

, ,

Lũy kế 2022 doanh thu 13,200 tỷ (+40%), lợi nhuận đạt gần 2,000 tỷ (+80%), doanh thu có sự sụt giảm khi càng về quý cuối 2022 do nhu cầu nước chu chốt là Mỹ và Trung Quốc có lượng hàng tồn lớn.

2T đầu 2023, sản lượng tiêu thụ hơn 9000 tấn, doanh thu giảm hơn 30% so với cùng kỳ khi đạt mốc 30 triệu USD

Năm 2023 này doanh ngiệp có gì ?

VHC là doanh nghiệp khá đặc biệt khi xuất được đi Mỹ tỷ trọng lớn trong cơ cấu . Lợi thế giá cá tra sang Mỹ sẽ cao gấp 2 lần sang Trung, mỗi năm XK 1 triệu tấn. Việt Nam mình xuất khẩu 91% cá tra Thế Giới.

Hiện tại VHC 720 ha chủ động hơn 70% vùng nuôi trồng - vì sao không là 100%, vì khoảng không kiểm soát này sẽ là mua của hộ nuôi và khi rủi ro về giá đầu vào hay vùng nuôi thì doanh nghiệp sẽ giảm thiệt hại. Vừa qua có đầu tư thêm vùng nuôi.

Lợi thế XK là 0% Thuế.

Năm 2022 doanh nghiệp chủ động trích lập giảm giá hàng tồn khá lớn: 900 tỷ so với mốc không đến 100 tỷ năm 2021.

**LN gộp dự báo giảm: giá bán giảm do hàng tồn nhiều từ đối tác, giá nguyên liệu tăng trong khi cầu giảm.

Theo đánh giá thì nhập kho của đối tác MỸ, EU dùng cho thời gian qua sẽ tạo ra tín hiệu tăng cầu khi về quý cuối năm. Sẽ có sự hồi phục cả về sản lượng và giá tăng lại khi tồn kho tại các TT chủ chốt giảm và tỷ suất LNG hồi phục.

Tháng 3 dự báo xuất khẩu VHC mang về 34 triệu USD, mức độ doanh thu tăng dần từ tháng 1 đến nay, lũy kế 3T đạt 68 triệu USD.

*Trong tháng 4 đến sẽ có các sự kiện hội chợ triển lãm hải sản BẮC MỸ, Hội chợ triển lãm thủy sản Toàn Cầu….–> bùng nổ doanh số

→ ĐÓN ĐẦU XU THẾ, NỀN GIÁ TỐT THÌ MÚC CHỨ ANH EM ?

5 Likes

Mua được chưa bạn?

con này giờ vô ổn không bác nhỉ

Hôm nay chỉnh cây vol bé, vùng MA10 quanh 55.x múc được bác

1 Likes

đánh theo bác lời cũng ổn phết đấy!!

bác có thời gian inbox riêng em nhá!

2 Likes

tháng tư thế thì chắc phải múc thôi

đã trở lại đường đua nhé bác

1 Likes

nay tím không đây

1 Likes

lên !

1 Likes

chuẩn quá bác ơi

Phải vậy chứ bác

1 Likes

VHC bức phá mạnh mẽ quá chừng

1 Likes

VHC chiến quá Sốp ơi!

Đua lệnh được k Sốp??

chiều nay t+ về hấp thụ mạnh thì vào múc thôi bác ạ, múc luôn ngại chi !

2 Likes

Theo hiệu lệnh của Sốp nhé!

oki bác !

1 Likes

hôm nay phải bung nóc rồi

1 Likes

đóng cửa giá cao nhất phiên!

1 Likes