VCB - khoản đầu tư "luôn lãi"? Khi nào tích sản?

Ngân hàng TMCP Ngoại Thương Việt Nam là ngân hàng toàn diện nhất Việt Nam về quy mô, chất lượng tài sản và cả hiệu quả kinh doanh. Trong hơn 60 năm hình thành và phát triển, VCB ngày càng vững mạnh và xứng đáng với vị thế anh cả ngành ngân hàng.

Đây là cổ phiếu mình cho là rất thích hợp để đầu tư tích sản cho dài hạn. Vì sao như vậy?

Thứ nhất, nếu nhìn đồ thị giá của VCB kể từ khi lên sàn là năm 2009 đến nay thì xu hướng là luôn tăng. Những cổ phiếu có xu hướng như này trên thị trường thì rất ít, tính ra chỉ đếm trên đầu ngón tay thôi, còn lại đa số các cổ phiếu đều chưa vượt được đỉnh thời đại, thậm chí nhiều cổ phiếu còn vẫn loanh quanh dò đáy sau giai đoạn downtrend năm 2022…

Chi tiết trong video

8 Likes

đầu tư giá trị được

1 Likes

tôi chờ về 7x mua mà lỡ tàu rồi :frowning:

1 Likes

acb bác đánh giá thế nào

1 Likes

Acb tốt mà bác, lành tính nhất nhóm ngân hàng tư nhân. Tỷ lệ nợ xấu thuộc top thấp nhất, ko cho vay bds, ko TPDN. Bác vào kênh youtube của mình có các video chi tiết về ACB nhé

Vcb đầu tư dài ko bao giờ lỗ thật, mà ko mấy ai khoái. Giờ chỉ khoái lướt lát bds xong kẹp lại kêu bị úp bô :joy:

1 Likes

Mỗi người một khẩu vị thôi cụ, kệ đi :grin:

Hợp lý b, nói rất logic

Hay :+1:

đu đọt cả đám, 80 không mua, giờ đi đầu tư với biên 10% 1 năm ah?

Thứ nhất, Bank tôi đã nói từ 3 tháng trc rồi nhưng lúc đấy đâu ai để ý, xin mời bác vào kênh xem thì biết nha. Còn giờ tôi nói tiếp vì câu chuyện chưa hết.

Thứ 2, bác ko xem video tôi nói gì thì đừng phán xét. Ai bảo mua đu ở đây?

chắc cụ này thích x10 thì xin mời xơi bds đếm cua trong hốc

x2 thôi m, x10,x100 qua gặp anh cr7 @Sieucophieu12345 :rofl:

tích sản thì cứ mấy em lead đầu ngành chả lo như fpt hiều ông chê đắt nhưng nó có rẻ đi đâu, càng ngày cnagf đắt nhé. vcb cũng thế

:ok_hand:

anh cả khỏe thật

Toàn thích ăn bằng lần, VCB 3-5% ngắn hạn thì yên tâm, năm 20% là gần như chắc chắn, m chỉ dồn vào mã này, cái khác là kỷ niệm!

3 Likes

bro này nói chuẩn thật, giờ toàn thích ăn bằng lần, ăn bánh vẽ của các chủ tịt thôi

1 Likes

Mình cũng ưa thích những doanh nghiệp minh bạch, làm ăn thật để đầu tư lâu dài. Còn tất nhiên mỗi người một khẩu vị, miễn phù hợp và có lợi nhuận bền vững là được bác ạ

2 Likes

còn xem mua ở giá nào nữa bác, mua đỉnh về lâu dài vẫn lãi nhưng sẽ mất chi phí cơ hội

1 Likes