VCI - Siêu cổ phiếu thứ 2

Bác Lộc ơi. Em nó lên 30 là chia tay em nó đc chưa ạ

1 Likes

Ok chia tay được e nhé

2 Likes

Sau khi ngồi xem lại mọi thứ thì khả năng là VCI se tăng vượt mong đợi của mình
Hi vọng những thứ mình suy luận vừa rồi là đúng thì chúc mưng cổ đông VCI
Game hay mới thực sự bắt đàu sau chia cơ
Để đây và chiêm nghiệm xem nhé cả nhà.
VCI sẽ trở thành 1 dạng tổ chức tài chỉnh mạnh nhất Viêtnam
Nếu trong 3 phiên tới đều kết thúc trong sắc xanh bất chấp thị trường thì mình khắng định lăn chốt VCI năm nay sẽ là thành công .

8 Likes

Em cung. Đang đợi anh để xem mua tiếp hay bán trước lăn chốt

Nếu từ giờ đến thứ 5 xanh thi chắc chắn luôn

3 Likes

VIX và hành động của chúng ta Cụ chủ cho tui ghé quảng cáo xíu nha. Cám ơn cụ

Chào các bạn. Mình tham gia diễn đàn thấy hầu hết các bạn mua VIX vì nhìn PTKT, PTCB và thấy chỉ số rất đẹp nên mua. Họ làm mảng chứng khoán mà thời gian gần đây chứng khoán tăng trưởng như vậy đủ biết lợi nhuận khủng cỡ nào. Thế mà kỳ lạ thay hầu hết đều thua lỗ mã này mà không hiểu tại sao. Trong khi đó các mã khác như SHS/SSI/VCI thì lãi vô cùng nhiều. Mình mua số lượng lớn mã này và cuối tháng trước ngày họ chốt phát hành thêm sẽ bán hết toàn bộ dù lãi hay lỗ. Mình để ý là giá VIX đang ở mức cực kỳ hấp dẫn vì bản chất là họ có lợi nhuận tốt. Tuy nhiên khi giá VIX đi lên thì có lệnh rất lớn bán thẳng vô để kéo giá xuống. Có vẻ như có ai đó đang cố dìm giá để gom hàng. Khi đầu tư vô công ty chúng ta kỳ vọng lãnh đạo họ có tâm, có tầm và hài hòa lợi ích cổ đông, nhân viên và lãnh đạo. Đằng này khi họ cần tiền chúng ta đầu tư, đến khi hái quả họ cố tình dìm giá để cho chúng ta thua lỗ và bán cổ phiếu đi sau đó bán lại thu lời. Điều nầy là không thể chấp nhận được. Theo mình dù có chơi trò gì đi chăng nữa thì họ cũng chắc chắn phải cho giá lên mạnh trong thời gian vài tuần tới để bán cổ phiếu phát hành thêm. Nhỏ lẻ chỉ cần mỗi người một lệnh tối thiểu 100 CP thôi vô mua bằng hết các lệnh cá mập cố tình dìm giá thì họ bị bắt bài ngay lập tức và bể mánh lớn. Họ bị tụi nước ngoài hớt hơn 4 triệu cổ phiếu giá trên 30k chắc là đang rất thất vọng. Trước ngày phát hành thêm chúng ta bán hết toàn bộ, bán hết bất chấp lời lỗ gì cũng bán. Bán để cho họ thấy họ không đáng cho chúng ta tin tưởng, họ không đáng cho nhân viên của họ cống hiến vì họ quá tham. VIX tự đi mà huy động vốn, tự đi mà bán cổ phiếu phát hành thêm. Thử hỏi khi họ kiếm nhiều tiền như vậy mà đi úp sọt chúng ta, khi thời thế thay đổi các bạn hy vọng điều gì??? Chúng ta không cần họ, ngoài kia có nhiều công ty tôn trọng chúng ta, xứng đáng để cho chúng ta đặt niềm tin. Kiếm tiền cũng ba bảy đường, sao chúng ta lại chọn cách kiếm tiền mà phải lo đấu với lái không vui như vậy. Nếu chúng ta hành động dứt khoát thì đây là bài học cho các công ty khác thấy mà làm gương. Cám ơn các bác đã đọc và hỗ trợ. Nhỏ lẻ chúng ta đáng được tôn trọng hi hi. Đâu tư kiếm tiền phải ngầu, phải vui, phải đóng góp cho sự phát triển chung nữa hi hi Lái mà nhìn thấy mình gom hàng lúc giá này chắc phát điên hi hi

4 Likes

Vix nắm giữ thôi a
Chắc khó vượt 32

5 Likes

A ơi cho e xin dky tk pvs bên anh với ạh, hnay e vào DGW dc ko anh?

Dgw dc e nhé
Chưa tăng cao

3 Likes

Dạ anh

Vci htrc e chưa biết các topic của a, bạn e có rủ mua khi giá 89 mà e thâyd cao quá e sợ nên hqua giờ đọc bài của anh xong thấy m lại bỏ mất cơ hội rồi, thứ 6 chia ct xong em mua dc ko a, e tính all in 1/2 số tiền e có

Nếu mua VCI nên mua vào thứ 6 e nhé
Còn a nghĩ e nên mua dgw nếu giá đỏ

6 Likes

Dạ anh, e cảm ơn a

Em dạo 1 vòng F2… và F3… thấy nhà nhà hô lãi, người người hô lãi…có khi nào Tt sắp chỉnh chưa nhỉ bác @dnloc83? :grin:

1 Likes

@anhphancong câu trả lời của e nhe

6 Likes

@dnloc83 anh oi! GAS có giữ được không anh?

A ko đầu tư Gas e nhé

1 Likes

Anh inb em với được không?

E cần gì cứ nhắn a nhé

2 Likes