VCI - Siêu cổ phiếu thứ 2

em follow các post của bác nhưng tay chân không nhanh nhẹn ngay lúc đấy. trải qua rồi e mới cảm nhận được hết. Luôn cám ơn bác rất rất nhiều ạ. :kissing_closed_eyes:

1 Likes

kaka. cụ lại trêu e rồi. e chỉ biết đọc đúng 2 chỉ số này thôi :((

1 Likes

Cụ có tâm và có tầm đấy! May mà em bám đuôi được cụ @TheOptimus sang đây mới biết trình của cụ! Tiếc con HAX quá, biết muộn :innocent:

Vâng, ko có gì ạ, em cũng thẳng tính, ko thích mấy bọn bơm vá linh tinh còn hay chửi bới này nọ nên em hay fang thẳng thôi
Còn quan điểm của em tư vấn là ko để anh em nào đu đỉnh, nên các bác yên tâm, đến điểm cần bán là em tư vấn thôi, còn lại ae tự quyết

5 Likes

Tiêc quá VCI hôm nay bên SSI nó bơm tin không xuống nổi
Cụ mà vào mấy hôm trước thì ngon,
Bên này bọn tôi vào từ 65 - 70 chưa bán cổ nào
Bên DVC hôm nọ còn phải cover lại hàng giá 75 :))

6 Likes

sai lầm vào sau phải trả giá bằng việc mua giá 81.2 cụ à
tỉ lệ win lớn áp đảo nên chậm chân 1 tí vẫn có ăn :stuck_out_tongue:

hôm nay ctck không cho sửa lệnh, nên e không kê lệnh mà quật MP dứt khoát, không căn ke 1-2 line.

HAX bác mua giá nào bán giá nào, tính ra lãi bao %
Em đưa cái giá mục tiêu VCI là 100 cho các bác tự tính nhé
Sau chia 1:1 dê nó lại lên giá 60-70 lắm, nên ai mua 70 dễ ăn 100% con này. Múc full margin thì khỏi bàn

6 Likes

Uả, cụ chơi Cty Ck nào đấy? Em chơi VCB vẫn sửa lệnh bình thường nhé!

Các cty ck ko cho sửa lệnh theo giờ thôi, giờ vân sưa đc mà các bác

4 Likes

Con hàng này thấy bác phân tích ngon nhưng với NAV của em chắc mua được 100 cổ :sweat_smile:

1 Likes

em mua sau khi nói chuyện với bác bên 318 đấy ạ, khoảng cuối tháng 4 đầu tháng 5. lương về e lại nhặt tb giá lên cho đến khi bán hết. thương vụ này e lãi được 25% :smiling_face_with_three_hearts:
e chưa chơi margin bao giờ toàn tiền thịt, nên có cơ hội nhưng chưa chộp lấy được mạnh. tài khoản VPS e có sẵn margin, e sẽ nghiên cứu mở mua margin ạ. :grin:

1 Likes

100 cổ với giá target ở trên thì upside 20% cụ ơi.
em đề xuất cạy két khi vợ đang ngủ ạ :grimacing:

1 Likes

Chốt ngày chia mà đã phi rồi nhỉ

Bạn chơi ck phải hiểu là bao nhiêu cổ ko quan trọng. Quan trọng la tk minh lãi bao nhiêu %
Vì cơ bản nó lên xuống là tren % tổng số tiền
Mình có anh khách có NAV 10 tỷ, bạn tin hay ko thi tùy a ý mua full VCI luôn ko có mã nào khác
Mà full margin luôn ý từ lúc mình tư vấn là trung binh cỡ 68
A ý bảo giữ luôn đến sau chia

8 Likes

Nhân đây trả lơi gộp luôn mấy ae có pm mình hỏi room ■■■■ vs quản lý tk mình xin trả lời 1 lần là minh lên diễn đàn giao lưu vui vs ae thôi, minh ko có nhu cầu tuyển khách trên này.
Mình đánh tự cho bản thân vs một số khách lâu năm của mình thôi. Cv khá là bận rồi
Còn ae nào quý mến cứ pm mình sẽ trả lời nhiệt tình, hoặc ae hỏi luôn trong topic
Mình đánh ck quan điểm là ko lừa ae để up bô nên luôn đưa ra điểm mua bán thuận lợi nhất còn quyền quyết la ở ae nhé. Cảm ơn ae quan tâm

14 Likes

Tuyệt vời ông mặt trờiiiii :smiley:

Con này mà chốt ngày chia thì ae nhìn gương VND nhé, nhà chả có gì ngoài tiền, chị Phượng lại cho nó lên 70-80 phút môt sau chia :))

6 Likes

Số CP chia thì sau bao lâu về Tk vậy cụ ơi?

Bình thường cỡ 2 tháng sau ngày chốt bác nhé
Còn chị Phượng thi hên xui lắm, vui vui có khi 1 tháng sau chốt chị ý cho về
Mà buồn buồn chị ý cho quý 3 về 1 thể, mà lúc đấy có khi giá cổ phiếu lên lại 100 rồi ko biết chừng
Vì chị ý có tiền sử yêu thương cổ đông, chưa bao giờ lỗ luôn :))

7 Likes

Ngon quá nhưng thấy thị trường có vẻ nóng quá, sáng em định múc giá 84 mà chắc phải chờ phiên chỉnh :sweat_smile: