VCR 172ha Với vị trí đắc địa đẹp nhất tại đảo du lịch CÁT BÀ, là 1 trong những dự án đẹp bậc nhất VIỆT NAM, cơ hội x2 cho 2 tháng cuối năm, x3 cho 2022

Đhđcđ có gì mới thế bạn? Còn m thấy vcr kỳ vọng duy nhất vào cát bà amatina, phonng cách của bác Thanh cũng chỉ tập trung làm 1 dự án cho thật tốt.

đọc tài liệu thì ko có gì mới ngoài việc tiếp tục focus vào Cát Bà Amatina. Lợi nhuận chắc sẽ chốt vào q2/2022

1 Likes

99 căn Tùng thu dự kiến tháng 5/2022 này bàn giao, còn ghi nhận doanh thu khả năng là ghi đều trong 2 quý vì cơ bản chưa có phân khu mới xây để ghi nhận trong quý 3, 4. Thậm chí có thể còn đẩy sang quý 4 mới ghi nhận dthu cũng k biết chừng.

Vừa có khoản phát sinh chi phí xây dựng cơ bản 800 tỷ là đang xây dựng phân khu mới đó bạn. Còn cục tiền 99 căn Tùng Thu sẽ ghi nhận luôn vào Q1,Q2/2022.

Mình cũng hi vọng vcr ghi ngay dthu trong 6tđn 2022. Nhưng cũng có khả năng là họ ghi cuối năm vì ghi xong trong 6tđn rồi thì 6tcn ko có gì để ghi vì chưa xong phân khu mới.

Cũng chẳng chia được đâu, về cơ bản thì Q4/2021 đã bắt đầu ghi lợi nhuận rồi thì chắc là book luôn trong 6tđn, còn 6tcn đói quá thì hoạch toán trc lợi nhuận để ghi nhận từ từ chứ 99 căn Tùng Thu cũng gần 2 năm rồi mà còn book dài tới cuối năm thì cũng chả đáng bao nhiêu. Chưa kể 6tcn nhiều thứ biến động lắm, nên theo mình nghĩ sure kèo là book 6tđn luôn

Việc hạch toán trc lợi nhuận gần như sẽ ko xảy ra đâu vì 1. Chưa xây dựng xong phân khu mới và 2. nguyên tắc giống với ecopark là ko nhận đặt cọc khi đang thi công. Thôi thì cứ chờ vcr public tài liệu đhđcđ thường niên 2022 sắp tới xem họ đặt KH2022 ntn là đoán được phần nào.

uhm, hạ hồi phân giải

Tài liệu đh phải công bố trước 21 ngày tức ngày 7/3. Vậy mà 7/3 mới công bố mỗi thông báo mời họp, định ghim hàng nóng đến phút cuối :joy:.

Sắp dc chi trả cổ tức năm 2010 này :)) Bác nào còn cầm từ đó đến giờ ko :))

Có bác nào đi họp đại hội hôm nay không cho em xin ít thông tin, năm nay covid không đi dự được

Chúc mừng ai vẫn còn yên vị trên thuyền nhé. Bắt đầu vào nhịp đánh r chăng??

Hôm qua rõ ràng ko phải là test cầu mà đánh quyết liệt rồi, nhưng nay phải test lại mà test về 47 thì hư hết cổ nên chắc neo giá này là ổn. Tốt nhất là đóng cửa giá 50

Chỉ test lại 49.x tí thôi với cho ông nào lướt t+ thì bán ra nốt đi. Mai phi tiếp

Đóng cửa giá này ổn ko các bác. Gdtt xong hết rồi. Giá sàn hicc

Giao dịch thỏa thuận để VCG nắm 51% quyền chi phối xong r. Các tin tốt cũng ra r chắc mai là 2 mẹ con đều rít cả thôi chứ nhỉ

Về 46,x luôn. Đánh thế này thì ai dám chơi. Kéo dc phiên xong táng.