VGI - siêu cổ " nhà viettel" còn sót lại ? kỳ vọng giá nào cho 2024?

VGI - SIÊU CỔ “NHÀ VIETTEL” CÒN SÓT LẠI ? I KỲ VỌNG GIÁ NÀO CHO 2024 ?

• Trích lập xong cty ở Cameroon
  • Tiếp tục trích lập tiếp khoảng 4k tỷ cho cty ở Myanma, nhưng nguồn thu ở Myanma cho VGI vẫn là rất tốt, chả qua theo nguyên tắc thận trọng với những bất ổn chính trị ở Myanma nên cty vẫn trích lập. Nhưng có kỳ vọng sẽ được hoàn nhập lại. Myanma đúng là gà đẻ trứng vàng cho Vgi và vẫn đang có đóng góp khá lớn vào doanh thu cho VGI.
  • Nợ từ 20k tỷ xuống chỉ còn 3k tỷ => quá tốt. Cho thấy dòng tiền con này mạnh để xoá nợ
  • Kỳ vọng lãi năm nay lên tới 3k 2024, 5k 2025. Đây là mức ước tính lợi nhuận thận trọng, còn theo mức phù hợp thì có thể lên tới lợi nhuận tầm 6-8k tỷ vào 2025-2026. Có kỳ vọng năm đầu tiên chia cổ tức sau rất nhiều năm qua. PE tương lai có thể về còn khoảng quanh 10 lần và giá cổ đẩy lên tiếp sẽ làm Pe lại lên cao.
  • Kỳ vọng chuyển sàn
  • Có thể chu kỳ này VGI sẽ có cú quay xe khá mạnh sau 1 thời gian rất dài có những sai lầm đầu tư ở 1 số thị trường bất ổn chính trị.
  • khấu hao sắp hết
  • Cơ cấu cổ đông cô đặc

ĐỂ ĐÓN XEM CHI TIẾT XIN MỜI CẢ NHÀ CÙNG BẤM XEM VIDEO BÊN DƯỚI VÀ CÙNG BÀN LUẬN VỚI ĐỘI NGŨ VNSMD NHÉ
CẢM ƠN CẢ NHÀ NHIỀU

đáng chú ý đấy bác

VGI bác đón xem video cho em xin góp ý, 1 like nhé, trong đấy có nhiều thứ được
Cảm ơn bác nhiều

image
H1 phiên hôm nay VGI có dấu hiệu xuất hiện dòng tiền vào ổn, đang tiếp cận biên trên H1

image
Nến ngày rút chân đẹp (lực mua cuối phiên áp đảo)

Em vào hóng

1 Likes

bạn vào đón xem live bên mình nhé có cập nhật về VGI

VGI BREAK MẠNH

39 rồi

VGI có sản xuất chip 5G không nhỉ

quả này VGI siêu cổ 2024 rồi các bác ạ