VGT - Dòng tiền tham lam

Sắp tới biên độ là 20k - 23k nhể?

Hàng họ lại chưng hết ra rồi :face_with_hand_over_mouth::face_with_hand_over_mouth::face_with_hand_over_mouth:

1 Likes

Cứ lầm lũi lên thế này mới bí ẩn

1 Likes

quá bí ẩn
kỳ vọng 3 chữ số xxx khi thoái vốn (2-3 năm nữa để EVFTA nó ngấm vào doanh nghiệp) liệu có quá cao ?..
giả định kiếm thêm vài tỷ usd doanh thu từ EU, xây dựng 1 vài nhãn hiệu riêng, phân phối trực tiếp được cho chuỗi các siêu thị, trung tâm TM bên nước ngoài …
chả lẽ thời trang VN ko bao giờ lớn, lương công nhân mãi 5-7tr/ng/th ?

ps: dự đoán 3x thì nhỏ lẻ sút bằng sạch (hầu hết nhỏ lẻ). Chém vui vì chúng ta đa số là nhỏ lẻ, kaka…
thôi, tôi đi uống thuốc đây… :rofl:

1 Likes

Giờ nghĩ 3 con số thấy cao vời vợi. Giống như cách đây chưa đầy 1 năm có giá 7.x, bán như phá mả. Giờ 2x roài. 1-2 năm nhanh lắm, ngoảnh đi ngoảnh lại, từ 1 thanh niên trai tráng, giờ chúng ta tóc đã hoa râm, hom hem hết cả rồi .

2 Likes

chuẩn cụ, thời gian không chờ đợi ai
nhảy nhót nhiều cũng vậy, thoái vốn nhà nước mà rẻ quá nước ngoài nó khinh mình, lúc IPO có 11k chả ai thèm mua ngoài a. Vượng múc 85tr (bao gồm Vin và tập đoàn Đầu tư và Phát triển VN) và vài cty chứng khoán… (Không tính thằng Itochu)
đã 6 năm nay tính trượt giá thôi thì nó cũng cỡ 20k
đất thì 2014 rẻ bèo mà thẩm định theo giá thị trường hay giá đền bù nhà nước (có vài chục củ/m2 giờ thì 400-600tr/m2) ?
lạc lối… = rách… + nát…
đất nước đang vận hội mới, nhiều ace cứ thích đánh bạc 5% - 10% với tạo lập…

3 Likes

Thấy cụ hiểu sâu sắc về em nó như vậy, tui như tìm thấy bạn tri kỷ. Dân tình cứ nhao nhao nghĩ sắp thoái vốn nên mới đánh lên như vậy làm tui thấy chán. Với giá trị nội tại của em nó , tui khẳng định 1 điều giá 3x còn chưa xứng đáng, chứ chưa nói tới game thoái vốn nhé. Tui để ý ở pic kia cụ luôn bình rất ngắn gọn, ai dè là người rất sâu sắc. Với những ttin mà tui nắm trong tay thì có thể cắm sổ đỏ mà đi với ẻm nó đến cuối con đường. :smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts:

4 Likes

Cả 2 cụ đều là những ndt giá trị thực thụ

2 Likes

Cảm ơn cụ. Nghe lời động viên của cụ tôi thấy được xung quanh mình có nhiều người bạn cùng chí hướng.:hugs::hugs::hugs:

2 Likes

A Vượng hồi xưa cũng có mảng bán quần áo mà đi bán r thì phải. Khéo bây h lại quay lại làm trùm

Nhìn ảnh đại diện của cụ, có thể đoán cụ cùng thập kỷ với tui, thả nào cùng chung chí hướng. :face_with_hand_over_mouth::face_with_hand_over_mouth::face_with_hand_over_mouth:

1 Likes

Phần vinmart và các trung tâm tm đã chuyển cho masan. Không biết nay mai anh Vượng có thâu tóm ko hay nhường cho masan hay Itochu

1 Likes

Bác tinh ý thật đấy. Kịch hay đang ở phía trước. Nhưng tui phải nói rằng bác thật sự là caogiaphoWall. :hugs::hugs::hugs:

4 Likes

Tiếp tục với tập đoàn vgt thì giá mua của Itochu lô 10% là 21.6k/cp. Rất ít nđt nước ngoài nào mua trên 10%cp DN nhà nước ở thời điểm đó.

1 Likes

Vin, Itochu kỳ vọng gì ở VGT mà họ lại mua VGT? kk. Em này mà thoái trong năm nay đc thì giá này x5 chứ chả đùa

2 Likes

Với sự tham gia đóng góp của vin và Itochu từ IPO thì họ xứng đáng ôm 35%, nn là 25%, còn lại thì tùy lòng tin của thị trường. Khi đó mô hình mẫu DN Vnm lại xuất hiện, nó tối ưu vì tận dụng được sức mạnh của yếu tố nước ngoài và tập đoàn tư x, lưu ý nn ko nên thoái hết vốn vì tập đoàn của mấy triệu Ld người Việt.
Lúc đó chúng ta cùng kỳ vọng vào một phép màu, một thành công nghiêm túc…
PS: kiến nghị các anh đại diện vốn nhà nước lấy đại cục làm trọng, mang đến sự thay đổi mạnh mẽ ngay tại đhcd tới…

1 Likes

Vấn đề của VGT ở chỗ vốn điều lệ quá nhỏ so với quy mô 1 tập đoàn ,ngành hàng xuất khẩu của q gia

1 Likes

So sánh là khập khiễng, nhưng vgt xấp xỉ ngang với gvr, tầm ảnh hưởng con người với quốc tế thì hơn

1 Likes

Chém gió mấy ngày liền để mai các anh đánh cho rụng hết T+ thay máu, nhiều ng chưa có hàng thì có cơ hội tham gia show…
Ông con PVM có 38.6tr cp thoái vốn 51.6% mà hâm nóng Hà Nội mấy hôm nay

1 Likes

Cái phương thức khớp lệnh tập trung trên sàn kiểu pvm rất hay và văn minh, các tập đoàn, tcty lớn cũng nên chia nhiều lô nhỏ và thực hiện sau khi bán xong cho cổ đông chiến lược