VGT - Hàng thời trang quốc gia cần thoái vốn

Đọc kỹ mục tiêu của pic đi cụ. PPH ngon mời cụ xơi. VGT xương chúng tôi gặm . Ke ke :star_struck::star_struck::star_struck:

3 Likes

Mục tiêu đưa ra đủ khiêm tốn để người bán lãi rồi người bán sau lãi hơn bác ạ
Nãy vẫn áy náy sau tra lại bài Bahamas mama thì đúng ra nhà bà ta có 6 con gái kaka

2 Likes

Ý bác bảo em phải gửi thêm thằng ku nữa đúng hom? :rofl::rofl::rofl:

1 Likes

Chuẩn rồi, hốt thêm bà ■■ là 7 cụ…

Đấy nhá em có sẩy chân là do bác nhá nhá. :rofl::rofl::rofl:

1 Likes

Lập pic xong mai tạo lập ủn lên 18k khối cụ sút xong cười hô hố, vậy là mình đã sút đc hàng vào đầu mấy thằng dại… - nguyên văn nó vậy

5 Likes

:smile:

1 Likes

Thì tui có nhận mình là số 1 bao giờ…? Hé hé🤣

1 Likes

Nay mai lúc thoái vốn mà 5x trở lên bác sẽ nổi tiếng
Tôi có thể nhìn thấy ngày đó kaka
Còn tôi con lởm lcm lỡ nó ra mấy tấn vàng có giá trên 2x tôi sẽ đc ghi nhận hihi

2 Likes

Ngày ấy, ngày ấy sẽ ko xa xôi và chúng ta là người chiến thắng. Đường đến đỉnh vinh quang … :star_struck::star_struck::star_struck:

3 Likes

Thôi giải tán về đi bơi, miền đông nóng quá các bác ạ

2 Likes

Cụ sinh hoạt lành mạnh nhất pics đấy. Sáng dậy sớm, chiều đi bơi, tối ngủ trước 22h, ngày nghỉ dành time cho lũ trẻ…

3 Likes

Capture

2 Likes

Thử đại độ lì xem mình còn lì được đến đâu ạ.

2 Likes

Cứ xác định sáng thì trà đạo, trưa thì cà fe, chiều thì đi bơi. Thoải mái chưa 500ae của tui ơi! :star_struck::star_struck::star_struck:

5 Likes

Như vậy là thường đhcđ tháng 5,6. Năm 2020 đặc biệt do covid
2021 này chắc tháng 5, tháng 6 để còn World Cup chứ
xưa có 7k-8k chắc chỉ mấy anh hú nhau họp xong nhậu, năm nay không biết có xôm tụ không?
:heart_eyes:

2 Likes

làm việc nhà nước nó vậy, không cần nhiều chất xám, chỉ cần ngoan thì cô thương kaka

3 Likes

Bác @Vn68 và ae nghiên cứu giải thích cho ace một số DN điển hình, trong đó có tài sản hữu hình và vô hình nhé, em ví dụ Dệt kim Đông Xuân…
như vậy mọi người sẽ hiểu sâu hơn, các bác HN, kiểu gì chả có bác nằm trong vinatex?
hướng đi vậy có hợp không các bác?

3 Likes

Ông Cao Hữu Hiếu, Phó tổng giám đốc Tập đoàn Dệt may Việt Nam (Vinatex) cho biết, nhiều doanh nghiệp trong Tập đoàn đang khai thác tốt đơn hàng xuất đi EU. Ở mảng đồ bảo hộ, phòng dịch, những doanh nghiệp như May 10, Donagamex, Nhà Bè… đã có mức tăng trưởng ấn tượng trong năm 2020 và dự kiến duy trì cả năm 2021.

“Năm 2020, dù xuất khẩu giảm do Covid-19, nhưng thị phần hàng dệt may của Việt Nam tại EU vẫn được cải thiện so với năm 2019. Đây là cơ sở vững chắc cho các dự báo khả quan về xuất khẩu hàng dệt may sang EU trong thời gian tới, đặc biệt khi nhu cầu nhập khẩu từ thị trường này hồi phục”, ông Hiếu dự báo.

4 Likes

Tôi hưởng ứng đầu tiên. VGT có riêng mình 2 nhà máy Sợi. Đây là 2 dự án do VGT đầu tư 100% vốn. 1. CN Vinatex Nam Định sản xuất sợi chi số thường xuất đi Hàn Quốc, Trung Quốc,… 2. CN Vinatex Phú Cường sản xuất sợi chi số cao để xuất đi các nước châu Âu. Việc SXKD đều được VGT chỉ đạo trực tiếp từ mua bông đến bán sợi. Phải nói đây là 2 nhà máy tâm huyết của anh T. Tuy phụ thuộc vào giá bông, sợi TG nhưng 2 nhà máy tồn tại vượt qua Covid và lãi lớn năm nay đều do sự lãnh đạo tài tình của CEO VGT. Quý 1 năm nay các cty, nhà máy sợi của VGT đều lãi khủng. Nhưng nhiều khi nhà đầu tư đọc báo cáo ko biết đc sự linh hoạt trong cách hạch toán, bĩu môi, dè bỉu tăng có 15, 20% thì nói làm gì? Xin thưa! Có lãi thì cũng phải giấu lãi bằng cách hạch toán khấu hao max,… còn phải có của để dành chớ. Thực tế, quý 1 các cty sợi đều đạt 80% KH năm (~ năm 2019), còn việc show báo cáo bao nhiêu đều là chiến lược năm rồi. Các cty may đơn hàng kín cả năm, XK vào Mỹ chiếm tỷ trọng cao nhất. Báo cáo xin hết, tiếp theo mời ae… :hugs:

7 Likes