VHG - Siêu cổ dự án đất Tây Bà Nà được nhiều cá mập thâu tóm?

"Với việc thay đổi tên công ty mẹ cũng như cách đặt công ty con là Tây Bà Nà Land, mọi đồn đoán đang dồn về hướng siêu tập đoàn kể trên, có tập đoàn SUN này sẽ nhảy vào mua 35% cổ phần để khai thác quĩ đất 700 – 1.000 ha để mở rộng dự án tại Bà Nà"
Anh em vào kiểm chứng giúp dự án này, và có những chia sẻ về việc khảo sát, làm dự án
Gía cạnh tây bà nà hill giá rẻ cũng phải 13-15tr/m2
Anh em vào check, trao đổi, suy nghĩ
Cùng đồng hành cùng giá trị doanh nghiệp
vhg-bi-nghi-ngo-kha-nang-hoat-dong-lien-tuc_048252

1 Likes

Nếu anh em vào đây đặt một dấu hỏi vì sao giá bị đè như vậy thì 50 tỉ kia sẽ giao dịch thế nào ?

Cá nhân tôi nghĩ lượng F0 bán thống quá nhiều dẫn đến việc lái sẽ khó có thể gánh một lượng cổ phiếu như vậy, anh em cân nhắc đăt ra mục tiêu hoàn thiện kế hoạch sắp tới , chứ không phải đánh vài line ăn 4-5% rồi rút , thân ái.

con này ban lãnh đạo nắm quá ít cổ phiếu, nên triển vọng đi xa hơi kém

1 Likes

Anh em nghĩ quỹ đất 1000ha giá lại thế này hả?

Riêng bản thân tôi cũng nắm 64k cổ, không biết lái nắm được mấy triệu cổ …

Em đang kẹt giá 14 chả biết pjo có lãi

2 Likes

Bánh vẽ thôi, đang dịch Covid, cả thế giời này chẳng có thằng nào thừa tiền đi đầu tư dự án du lịch thời buổi này

Vấn đề không phải cái chính ở khu du lịch, ở đây là doanh nghiệp này có bao nhiêu đất và tin SUN mua lại tài sản và hợp tác có thiết thực hay không bác ạ!

Chuẩn bị đại hội , 28/1 chốt ds chắc sẽ rõ thôi. Đang tù mù làm tý xem. Rõ rồi thì nó đã lên tận mây xanh rồi

1 Likes

tin sun mua là tin giả e có người bạn làm ở sun bảo k mua :frowning: hic giờ cắt hay sao mng

thế này thì hot rồi

1 Likes

Không hợp tác với sun mà bên Thaco nhé , vững mọi nẻo đường

1 Likes

Nói sao mấy tuần trước liên tục có lệnh 200k-300k-500k gom, mình nghi nghi mà vào ít quá, xúc LDG lỗ chỏng vó ra

Ldg chắc giữ được đó, cứ bình tĩnh thôi. Nếu ai cũng kê bán thì tự giết lẫn nhau rồi

Theo đánh giá của…, với diện tích 700ha (7.000.000 m2) cao su có độ tuổi >15 năm, tương đương >2,2 triệu cây cao su đường kính từ 35cm, tương đương 672.000 m3 gỗ cao su chất lượng cao, nhân với giá ~6tr/m3 = 4,03 ngàn tỉ. Việc khai thác cây cao su bắt đầu từ tháng 3/2022. Lợi nhuận thu đc sẽ hoạch toán ngay từ quý I. - Hiện nay giá cao su đang tăng cao, VHG sẽ bán toàn bộ hàng tồn kho với giá cao ngất ngưởng. Lợi nhuận thu đc sẽ hoạch toán ngay vào doanh thu đột biến quý I. Ngay từ quý I này, VHG đã có lợi nhuận đột biến không tưởng (so với chính nó của lịch sử 15 năm trên sàn). Việc đầu tư chuyển đổi mô hình kinh doanh sang bđs, sân golf đã rõ và ko cần bàn cãi. —> tôi ko lùa gà, ko khuyên mua bán. Chỉ cung cấp thông tin để các bạn có quyết định sáng suốt. CẦM VÀNG ĐỪNG ĐỂ VÀNG RƠI.

2 Likes

AE đang camarun đây. Thông tin …cụ đưa ra thật bao nhiêu %???. Tết nhất đến nơi rồi… TK đang âm trên 20%.
Cụ hô thế… AE lao vào nó dầm cho phát nữa thì ngỏm hẳn…ko mang đc tiền về cho Vợ😂

sáng mai là biết, theo mình cứ nằm im cho lái múa, lái cũng kẹt hàng , h ra nhiều tin lắm

1 Likes

Lúc ra tin chính thức thì cơ hội cũng chẳng còn, giờ bác còn bảo tôi phải chắc cú với bác 100%, thế thì tôi bán nhà, bán đất đi all-in cũng được ! Đây chỉ là nhìn vào doanh nghiệp đang có game nên anh em có thể vào giải ngân một chút để kiếm chút tiền ăn tết, với lại có thể giảm tình trạng bán sàn đè lệnh của F0 vì bị tâm lý hoảng loạn trong thị trường điều chỉnh

1 Likes

Hoo3