VHM cú đấm thép 2024-2025

, ,

lợi nhuận năm 2023 tầm 40k tỷ. EPS =10.x, P/E =4, mức quá thấp đối mới một cổ phiếu đầu ngành chiếm lợi thế như VHM. Nhiều Anh nhỏ lẻ, Trader đang chửi bới VHM vì giá chỉ xuống chứ ko ngóc lên được. nếu bỏ qua các yếu tố đơn thuần từ VFS thì với mức lợi nhuận và lợi thế ngành như VHM thì mức giá này là quá thấp cho NĐT dài hạn. Nếu tính P/E của ngành quanh 18-20 thì múc định giá của VHM sẽ quanh 180k.

giá đang nằm ở mức đáy dài hạn, với game lớn phía trước thì VHM là cổ phiếu ko thể bỏ lỡ

1 năm ln 40 nghìn tỏi, uh thì vác đi cho nghiện 20 nghìn tỏi đi, thì roe cũng 14 xứng đáng cao giá hơn bây giờ 40%. Còn sòng phẳng ko nuôi nghiện thì vs roe 26 ít ra cũng phải dc pe 10

chưa bao giờ nhìn thấy VHM P/E về 4 nhue hiện tại.

đã có báo cáo đâu

Ông bốc phét cũng hay bụp các cty pe 4 mới thành huyền thoại, con vhm này mà ko tăng giá 3 năm nữa về pe 2 thì buồn cười chết. Vs lại sau mỗi lần sụp bds thì cty nào tồn tại thì lại là vua, cầm vhm thì ok quá chứ có gì mà lo

1 Likes

Có ai biết dự án oean park khi nào có sổ?

1 Likes

Có phải mấy vụ shop house ko, ko bao giờ có sổ luôn khỏi chờ

luật BĐS mới sẽ hỗ trợ cho VHM, còn câu chuyện VFS thì cần thời gian chờ đợi.

1 Likes

sắp ra rồi bạn à

1 Likes

đúng rồi bạn. Việc VFS lên được sàn chứng khoán Mỹ cũng là một kỳ tích rồi. đợt này chính phủ đang làm mạnh nên bác Vượng chắc cũng ko giám lấy VHM làm sân sau trụ đỡ cho VFS

Vậy tại sao giá không tăng vậy bác .

Lực tiền vào thị trường quá yếu, đợt rồi VHM cũng lùm xùm việc huy động trái phiếu chuyển đổi và lãi suất trái phiếu VHM huy động tính chung cũng khá cao( 14.5% trái phiếu 2 năm và 15% trái phiếu 3 năm) năm nay nếu FED đi ngang lãi suất, năm sau nữa mới vào chu kỳ giảm lãi suất thì mình nghĩ VHM sẽ tăng mạnh

Đợt rồi bác Vượng lấy lại gần 117 triệu VHM từ VIN Pear giá quanh 45. Mình nghĩ giá quanh 42 này biên an toàn rất cao

1 book roe trên 20 thì cứng cựa quá rồi chả có ngán gì hết, quỹ thoát thì cũng đã thoát rồi, giờ chỉ chờ quỹ nào khôn múc vào là x3 thôi

1 Likes

dòng họ VIN đơt này làm mưa làm gió quá

VHM năm nay sẽ bùng nổ nhé, vượt 45 là yên tâm rồi

Chốt bảo vệ, nhà vệ sinh di động, nhà bảo vệ di động

Mình đang kỳ vọng giá ngắn hạn là 55, vùng 55- 50 sẽ là vùng đi ngang tích lũy rồi mới chạy tiếp

Ít nhất là chia cổ tức 2023 đã lồi mồm rồi nhé.

Chốt bảo vệ, nhà vệ sinh di động, nhà bảo vệ di động

Tích lũy đã đủ để bước vào trend lớn, đáy lớn đã hình thành.