VIB múc 18.5 - 20 giá mục tiêu 25, 31, 35, 40, 45 và cuối cùng là 55 (dự kiến sẽ vào năm 2025)

Tớ tưởng bán lẻ ngân hàng thì cũng như bán lẻ FPT shop vs thế giới di động chứ. Thấy MWG đang hơi nát nát. Hihi

Bạn cụ chắc làm ở chi nhánh nào đó chém nợ xấu cả hệ thống rồi. Hihi. Nợ xấu VIB cao hơn trung bình ngành kha khá đó

VIB được Credit Suit định giá 7x đó anh em

https://m.cafef.vn/vib-471018/credi…7x-nho-chien-luoc-cho-vay-ban-le-hieu-qua.chn

Năm nay năm của VIB

Xin chào tất cả mọi người, topic này được tạo ra nhằm trải nghiệm theo dõi cổ phiếu ngân hàng quốc tế VIB trong năm 2023 sẽ như thế nào, biến động lớn ra sao.

Quẻ trọn năm cho cổ phiếu VIB là

Thủy Phong Tỉnh – Lôi Thiên Đại Tráng

Ý nghĩa quẻ Kinh Dịch: cổ phiếu VIB sẽ có biến động rất mạnh, được nhiều bên hỗ trợ, phối hợp giúp sức lẫn nhau, cố phiếu được kỳ vòng lớn lên mạnh mẽ như thanh niên trai tráng, như thánh Gióng vươn mình trở dậy, đem lại nhiều hạnh phúc, bình an, hân hoan, hoan hỉ, vui vẻ cho cổ đông.

Giá tham chiếu cho đầu ngày đầu năm 2023 của cổ phiếu VIB là giá 19
Hôm nay thứ 7 ngày 14-1-2023, ngày topic được tạo ra thì VIB có giá tham chiếu là 22.05 (tăng khoảng 16 % so với đầu năm)
Để xem trong cả năm 2023, cổ phiếu VIB có thể vươn mình, vươn xa, vươn lên như thế nào nhé.

VIB quá tiềm năng, giá 3x trong tầm tay

VIB là con Bank có roe cao nhất 29%, pe định giá 5.3, tăng trưởng 30% trở lên thì giá này quá rẻ. Tiền nó phải chảy vào dòng này chứ

1 Likes

Bỏ case MBB rồi à Bzo, tôi thấy vẫn OK mà

MBB vẫn ok, mà chơi Game cho nhanh

Chuyên gia nến nhập , Tuấn rình rập

Sau 9 tuần ông nhà đầu tư nước ngoài đã bán ròng trở lại rồi :frowning:
Nhưng VIB 25 thẳng tiến

1 Likes

25 thôi Á thế mua làm j cho mất công

Hở Room 200 tr cổ, tây nó múc thì có khi 3x nhẹ

ROE cao là do dùng đòn bẩy lớn chứ có gì bất ngờ đâu. Ae biết r, kinh tế thuận thì tốt, kinh tế kém thì phải cẩn trọng. Năm sau tăng trưởng đc 30% thì tốt. :))

1 Likes

Thế sao ? Bọn khác không có Roe cao???

Thế thôi bác. Stb vs Vib đang có nhiều đội cầm, hô khoẻ giá tăng nóng tý thì phải canh mà chạy. Ở cái diễn đàn này có mấy ai cầm đc trên 3 năm đâu mà kỳ vọng X lần.

Ln tốt đấy, giá cũng khá ổn, nếu ln ko giảm nhiều, con này quất dc

Mấy nữa chia cổ tức tiền mặt, ROE còn cao nữa. :)) 1 ngân hàng đến thời chia tiền mặt mà chẳng hiểu các sếp còn kì vọng dăm ba cái game gủng gì nữa.

Bác phím giúp tôi 1 con cổ nào pe 5.5 mà tăng trưởng 30%/ năm chắc cú như VIB tôi múc với

Pe 5.5 thì đồng ý rồi nhưng tăng trưởng 30% thì phải có cơ sở chứ.

Cơ sở là do nhà đầu tư tự đánh giá thôi bạn. ai đánh giá được thì chơi, Tôi 2019 đã nhìn ra VIB rồi, hiện tại lợi nhuận 1 năm bằng vốn hóa 2019 tôi nhìn ra

Thì đúg r. Ý tôi là bác nhìn ra đc nó sẽ tăng trưởng thì cơ sở nào ấy. Bác chỉ giúp tôi để tôi học hỏi thôi. Tôi thì k thấy VIB có khả năng tăng trưởng đc như thế ít nhất trong 2023. Còn tại sao thì tôi có nói rồi.