VIB múc 18.5 - 20 giá mục tiêu 25, 31, 35, 40, 45 và cuối cùng là 55 (dự kiến sẽ vào năm 2025)

VIB có báo cáo Q4 chưa ae. Ae vào bóc tách tý nhỉ. Ai có gửi link. Tôi tìm k thấy mà trên báo có số từ sáng r.

VIB 1 trong những Bank thương mại tốt nhất, k dính trái phiếu, sẽ còn phát triển sau đợt trái phiếu này

múc :smiley:

1 Likes

Nhà nước mình khôn lắm chuẩn bị vặt lông ngân hàng thì nới room ngoại cho bọn Tây nó mua. Tao đảm bảo phải hạ NIM chứ ở VN ngân hàng ăn hết cả của doanh nghiệp thì phát triển đéo gì

2 Likes

Hãy nhớ lại cách VNM SAB đi vào lòng đất bao năm ko ngóc lên được. Hãy nhớ doanh nghiệp khi to quá rồi ko lớn được nhà nước sẽ THỊT

1 Likes

Bank chưa chiết khấu sâu để hấp dẫn xã hội và giá này là giá hợp lý của dòng bank. Cả thị trường khó khăn, dòng tiền yếu mà bank lại tăng tiếp thì thì cái nền kinh tế Việt Nam này hóa ra là của thằng ngồi giữa cho vay ăn tất à cụ. Chính phủ mà để như vậy ai cũng nhìn thấy nó quá vớ vẩn thì thôi tôi cũng vái các cơ quan điều hành chính sách 100 lạy! :pray::pray:

1 Likes

Cao thủ. Bài học SAB mãi mãi k quên. May nhờ cụ nhắc lại tôi. Many tks!

1 Likes

Vâng ko có gì anh. Em chia sẻ giúp mn thôi

1 Likes

Mồm nói phát triển cho doanh nghiệp mà để thằng bank ăn hết cả giày, ăn cả tất, ăn cả đất của xã hội mà cứ nói phát triển thì là phát cái tát vào mặt đấy cụ!
Bank nó bảo tao vẫn lãi khủng đấy sao nào? Cổ phiếu vua cơ mà. Bank là VIP, là bố của xã hội này sao nào? Kaka

1 Likes

Chuẩn anh ơi. Quá phi lí. Toàn cầu ko nơi đâu NIM cao như Việt Nam

1 Likes

Rổ VN30 của VN mình quá láo nháo toàn bank. DJ30 hay GER30 bank ít lắm. Của cải của xã hội phải ở doanh nghiệp sản xuất kinh doanh chứ đây toàn bank. Tém tém lại nha BANK

1 Likes

Cụ thấy hay thì like cho em cái. Phải thành thói quen tán dương chứ kk. Thank cụ

1 Likes

Chứng khoán phản ánh đúng đấy. 10 năm qua nhân viên bank nhà lầu, xe hơi, ăn sung mặc sướng quá rồi. Giờ đất nước khó khăn, doanh nghiệp oằn mình chịu lãi cao mà cơ quan điều hành ko mạnh tay hạ lợi nhuận của BANK lại để tiếp sức cho nền kinh tế thì doanh nghiệp, ng dân sống bằng mắt!

Bank ăn tham quá để khách hàng của mình chết thì chúng nó coi chừng tham quá nghẹn.

1 Likes

Năm rồi bn thằng hô bank chết, nợ xấu nhiều mà giờ lại bảo bank ăn lắm là sao, đòi cả nn can thiệp nữa cơ, bank sợ quá báo lãi lớn cho đỡ sợ vậy

Bank ngon mà bạn, lại vừa báo cáo lãi khủng nữa.

1 Likes

Tôi phản ánh trực tiếp đến Đại biểu quốc hội về bất cập của nền kinh tế rồi đấy cụ nghĩ ko dám à? Đất nước mình có dân chủ như cụ Tổng nói. Sinh ra cái đầu, và cái mồm là để nghĩ và lên tiếng chứ ko phải ngậm bồ hòn làm ngọt sống ích kỷ cụ nhá

1 Likes

Lãi khủng nhưng gần như hết cửa phát triển rồi. Chẳng lẽ sang nước ngoài mở bank. VCB cũng đến 18 tỉ USD là max rồi. Giống con lợn to hết cỡ cửa lên khó mà thụt đi thì nhiêu. Tốt nhất né

1 Likes

Vn mới đi lên chục năm nay mà kêu bank ko lớn nữa, bố thằng hấp

Vẫn ăn đc 1 đoạn nữa. Vào bank giờ là khúc ăn hôi đc 20%. Nhưng ăn xong nhớ nhanh nhanh chuẩn bị enter sẵn sàng chạy cụ nhá.
Ko chạy nhanh những thằng đang hô nó xả vỡ mồm!

1 Likes

Em ko thích ăn hôi vặt tiền lẻ. Đầu tư là phải giống như mua một con lợn về nuôi. Mua con lợn 20kg về nuôi cho ăn cám ăn ngô chờ lớn khoảng 80 kg 90 kg rồi bán cho tay to chứ. Chộp giật em không thích

1 Likes