VIB tăng giá. REE đầu tư hơn 38,8 triệu cổ VIB giá vốn 13.x. Tạm tính đến ngày 20/3/24 lãi 530 tỷ, ae tha hồ đua lệnh

,

Screenshot 2024-03-20 170034

7 Likes

múc ae ơi

Cổ phiếu #REE có lợi gì ?

Đầu tiên. Lĩnh vực hưởng lợi ưu tiên của KINH TẾ VIỆT NAM GIAI ĐOẠN NÀYnhư sau :

1, Hạ tầng điện

2, Cảng & logistic

3, Xuất khẩu

4, Chất bán dẫn, chíp & AI (được ưu tiên chiến lược )

Khi các cty chuyển dịch chuỗi cung ứng (Trung Quốc + 1) đầu tư lớn vào Việt Nam thì không thể cứ xảy ra tình trạng cắt điện luân phiên như hè năm nay được, và điện sẽ là hạ tầng ưu tiên đầu tiên trước khi muốn nói tới những chuyện đao to búa lớn khác. Và REE là một cổ phiếu đáng chú ý trong phân bổ vốn theo những ưu tiên dọc có lợi thế này.

#REE

1, Cho thuê mặt bằng thương mại

2, Đầu tư, M&A vào điện

3, Nước sạch

4, Cơ điện lạnh

Cộng với một ban lãnh đạo tài năng trung thực . Đó là tất cả những điều tôi thích từ cổ phiếu này .

4 Likes

chết thật

1 Likes

Một topic tóm lược luôn hai đại cao thủ share em #REE này nhiều nhất là bác damdam và bác phụt az .

1 Likes

uy tín luôn, hai cái tên bảo chứng

1 Likes

các bác yên tâm mà diễn rồi nhé. xúc

1 Likes

Có lẽ giai đoạn này có #REE bên dịch vụ tiện ích (điện, nước, mặt bằng choi thuê), thép có #HPG , cùng với nhóm cổ BDS là #KDH, #NLG, #L18, #NHA là ok nhất… còn các nhóm khác thì hơi khoai .

2 Likes

“Về lâu dài, các cổ đông sẽ được hưởng lợi từ các công ty có ‘Khả năng chịu đựng’ - ban lãnh đạo sẵn sàng chấp nhận một cú đánh ngắn hạn để xây dựng lợi thế cạnh tranh.” – Tom Russo

c6406ca65da90fc1db0508bf5e7d35679d0e48bd_2_690x388

1 Likes

Screenshot 2024-03-20 182117

2 Likes

trời bà Thanh của REE chia sẻ cho ae cách mua bank kìa .kkk

1 Likes

1 Likes

E có ree rồi nhé bác chủ thớt. bác cho tau phi đi em với ạ

VIB tăng thì REE cũng có lợi chứ nhỉ .

L18 vs NHA oke đó bác. Ít nợ vay đang làm dự án tốt.

2 Likes

ree lai phi

con ree

hàng đẳng cấp đấy bác