VIndex uptrend trở lại, nước ngoài lại mua ròng cả nghìn tỷ,,,,,,,,,, nhưng cái đáng chú ý nhất lại là danh mục của họ

Toàn múc Bluechip các bác ạ, không có tý hàng lởm hàng rác nào cả…

Index uptrend là vui, nhưng chọn hàng ngon, KQKD ngon mà chơi , đừng vào mấy hàng lởm sau hối hận…sóng này có người vẫn ăn vài lần nhưng có người vẫn bị lỗ trong uptrend đó…

Phiên 3/2: Khối ngoại mua ròng gần 1.200 tỷ đồng, tập trung “gom” FUEVFVND và Bluechips

03-02-2021 - 15:28 PM | Thị trường chứng khoán

Giao dịch khối ngoại là điểm nổi bật khi họ mua ròng gần 1.170 tỷ đồng trên toàn thị trường. Lực mua của khối ngoại tập trung vào FUEVFVND (431 tỷ đồng), MSN (413 tỷ đồng), VIC (397 tỷ đồng), HPG (155 tỷ đồng)…

[
Phiên giao dịch 3/2 khép lại với sắc xanh ngập tràn thị trường. Theo đó, VN-Index đóng cửa tăng 35,76 điểm (3,32%) lên 1.111,29 điểm; HNX-Index tăng 3,84% lên 223,62 điểm và UPCom-Index tăng 2,29% lên 73,3 điểm.

Giao dịch khối ngoại là điểm nổi bật khi họ mua ròng gần 1.170 tỷ đồng trên toàn thị trường. Lực mua của khối ngoại tập trung vào FUEVFVND (431 tỷ đồng), MSN (413 tỷ đồng), VIC (397 tỷ đồng), HPG (155 tỷ đồng)…

Hôm nay lực kéo mồi lên mạnh và dứt khoác, :person_in_lotus_position::person_in_lotus_position::person_in_lotus_position:

1 Likes

chọn bluechip mà mua, hi vọng không vơ bèo bạt tép như sóng trước

1 Likes

Cả 2 phiên nay kéo đều và mạnh. Mình chỉ hy vọng đánh 8-10 phiên xanh cho đủ 70d chứ k hy vọng 2 phiên mà kéo đều lên hết. Khi nó tạo hiện tượng xả thì dòng Blue vẫn bị ảnh hưởng theo TT.
Giờ chắc k ai dám ôm hàng lởm nữa đâu bác :laughing::laughing::laughing:

hi vọng vùng này sẽ phân hóa được cp thì thị trường lên mới bền

chứ nhìn toàn hàng như Ros, Fit, flc…nản toàn tập với f0

2 Likes

Bác Taczan vẫn hold IDC hay chốt?

Đúng vậy bác. Hy vọng kéo hay chỉnh thì phân hoá… chứ kiểu này chắc chờ dài cổ :rofl::rofl::rofl:

chắc chắn là hold rồi, hôm trước chỉnh sâu về mua được cả triệu cổ ! giữ 30 tỏi em nó rồi, để ăn cổ tức với đội Bitexeco và SSg luôn

5 Likes

cụ Tặc oánh chứng bằng cả tài sản nhà em , liều vãi :sweat_smile:

1 Likes

mình bình thường thôi, trên 247 này mình biết có cụ chơi cả trăm tỷ , :grin: :grin: :grin: cũng hay viết bài lắm đấy … :blush: :blush:

1 Likes

–> LB chứ gì :yum: :yum:

Thành ra đoạn đạp vừa rồi lại hay, có giá saleoff mà không biết khi nào quay trở lại.

:smile: :smile:

đoạn vừa rồi phải nói cụ @Taczan_HN hay, kinh nghiệm chiến trường :v:

2 Likes

Trên này ngọa hổ tàng long. Cao thủ võ lâm.

1 Likes

dân biết đầu tư CP, đi đầu tư IDC, chỉ có người của Bitexco, SSG mới đầu tư tiền để vừa cho cv của họ, vừa được giá thì bán

Các bác đánh ck ts bằng cả làng em cộng lại ý cái làng em 2003 mới có điện

Các bác nhiều tiền thế. Em chỉ mới tập chơi, đánh tí tẹo thôi để lỡ có thua cũng đỡ xót.