VIX và hành động của chúng ta (Bác nào bị lỗ mã này thì vô gỡ lại :)

Hay gom tiếp, gom hết CP, thay mia Ban LĐ đi cho anh em cổ đông được nhờ? :grin:

1 Likes

Cụ phụ tui vụ đó đê hi hi. Thay mẹ luôn hết đi he he

1 Likes

Đùa chớ em bán cả tài sản, xong đem đi oánh đề, có trúng cũng chả ăn thua so với lái :))

1 Likes

Chuẩn cụ hi hi Nhưng với hàng chục ngàn người đồng lòng thì lại khác hi hi

2 Likes

Có một cục lệnh mua cực lớn giá 28, chúng ta mua sát giá 28. Trời ơi tuyệt vời luôn.

1 Likes

Đẹp quá :slight_smile:

1 Likes

Các bạn nhìn cái đồ thị khối lượng giao dịch của VIX từ tháng 2 đến nay kìa. Có những ngày hơn 17 triêu, hôm nay chỉ khoảng 2.7 triệu, hôm qua 3.3 triệu. Tức là chưa đến 20% ngày cao nhứt. Khả năng quay tay của họ khủng khiếp cỡ nào. Không biết bao nhiêu nạn nhân dưới sự độc ác tham lam của họ. Họ tham quá, họ ác quá. Quả báo sắp đến với họ rồi. Gần lắm rồi. Tui tin như vậy.

image

4 Likes

Thế tóm lại mục đích gom đạp là để cho giá nó xuống nhỉ? Sao nó không lái lên để xả lấy lãi?

1 Likes

Gom giá thấp rồi tuần sau giá lên bán rời tàu VIX bác ạ. VIX chắc chắn phải đẩy giá lên mạnh để bán cổ phiều phát hành tăng vốn thêm 1:1. Tui có nói chi tiết trong bài ạ. Cám ơn cụ

3 Likes

Gửi ban lãnh đạo công ty VIX: Đây là cơ hội cuối cùng cho các bạn. Đừng để cộng đồng đi các bước xa hơn thì hậu quả sẽ rất thảm khốc. Trong tuần này các bạn bán liên tục giá tham chiếu 3 triệu cổ phiếu mỗi lệnh 10k để nhà đầu tư nhỏ lẻ vô gom lại. Các bạn cũng phải thưởng cho nhân viên mỗi người một tháng lương vì các đóng góp của họ. Tuần tới giải tán đội lái và sửa chữa các sai sót với các cổ đông. Các bạn hãy suy xét cho thật kỹ, đừng coi thường dư luận. Hãy hành động kiên quyết khi các bạn còn quyền tự quyết, kẻo rồi hối hận không kịp. Tiền của các bạn có quá nhiều rồi. Hãy bớt tham lam, bớt độc ác lại để tích đức cho con cháu. Tiền bạc chết các bạn có mang đi được đâu. Các bạn hãy lắng nghe dư luận. Tiếng khóc ai oán thấu trời trên các diễn đàn kìa. Thời gian của các bạn không còn nhiều. Hãy suy xét cho thật kỹ những lời gan ruột này. Mong sớm nhận được hồi âm của các bạn. Chúc các bạn và gia đình sức khỏe. Cám ơn các bạn.

7 Likes

Mấy bác nói nhiều quá lái nó sợ bỏ cổ chạy lấy người là rõ khổ đấy

2 Likes

Mình cũng theo bạn mua 100 một

1 Likes

Bác có thể phân tích sâu hơn được không? Tại sao lái bỏ đi lại khổ? Theo tui biết lái là làm méo mó thị trường vi phạm pháp luật mà. Năm nay nhà nước sẽ hết sức phát triển kênh TTCK để hướng dòng tiền vô sản xuất. Sẽ có những vụ làm sạch để bảo vệ nhà đầu tư. VIX là một ví dụ mà họ có thể dễ dàng xử lý làm gương bạn ạ. Các bằng chứng quá rõ ràng với nghiệp vụ điều tra. Thân

3 Likes

Cám ơn bạn đã chung sức đồng lòng ạ. Mong bạn và gia đình nhiều sức khỏe, an lành. Cám ơn rất rât nhiều. Thân

3 Likes

Yêu cầu các bác chỉ bỏ 10% NAV để dánh bạc nhé
Đang dịch bệnh không tụ tập nơi đông người nữa nhé
Các bác đang bị tội trồng tội đấy
Tụ tập nơi đông người
Lại còn dánh bạc nữa

5 Likes

dạ cụ, tụi tui chỉ mua 100 cổ VIX thôi à hi hi. Tuần sau bán sạch chốt lời giá 32 theo lời cụ phán ạ. Cám ơn cụ ghé hỗ trợ ạ. Thân

4 Likes

Cộng đồng F247 có ai có mối quan hệ báo chí, luật sư, cơ quan điều tra, người nổi tiếng chia sẻ thông tin về VIX để đi các bước tiếp theo thì tốt quá. Chúng ta phải làm một vụ thật tốt để làm tiền lệ cho các vụ sau này. Nhà đầu tư tin tưởng vào nhà nước, pháp luật. Cảm thấy được bảo vệ đề an tâm đầu tư vốn vô sản xuất. Tạo ra của cải vật chất cho đất nước phát triển đi lên. Tất cả cùng có lợi. Vốn mà chỉ vô vàng, đất thì không tạo ra sự thịnh vượng lâu dài. Cám ơn

4 Likes

Mà cụ vu oan giá họa cho tụi tui rồi. Nhà nước khuyến khích sàn chứng khoán phát triển, tụi tui tin tưởng VIX nên đầu tư đồng tiền xương máu cho VIX làm ăn. Họ có lãi họ quay qua làm trò ép tụi tui. Cụ không thương cụ còn vu oan nữa là làm sao òa òa òa òa hu hu hu hu

2 Likes

Chào bác chủ pic. Thấy pic đông vui quá em cũng làm một ít lên tàu với ae cho vui! Lúc nào bán ới em tiếng nhé.

3 Likes

Hay quá bác, gamestop phiên bản Việt.

Cần nhân rộng mô hình này chứ em thấy thị trường ck đã khốc liệt, lái còn bẩn bựa, dựng lên bao nhiêu loại cổ phiếu rác làm thiệt hại cho nđt chân chính, ảnh hưởng thị trường chung. Nhiều bác nói là ko chơi mấy loại này, để ý nó làm gì, thì quên rằng chúng nó có rất nhiều công cụ đề lừa F0, mà F0 thì như tờ giấy trắng, nên bị lừa thôi.

Thêm nữa, thay vì thanh khoản dành cho những công ty, cổ phiếu đàng hoàng, đây lại tốn băng thông cho bọn làm giá, bọn ban lãnh đạo công ty thất đức, chính điều nảy nó gián tiếp ảnh hưởng đến sự minh bạch, chân chính của thị trường.

Em từng là F0, từng bị úp bô cũng vì chưa chuẩn bị kiến thức đầy đủ khi tham gia thị trường, nên em hiểu cảm giác này. Vì sự trong sạch nhất có thể làm, dĩ nhiên không thể sạch trơn được - vì bản chất thị trường là vậy, em nhiệt liệt ủng hộ game này của bác :slight_smile:

3 Likes