VN đánh giống DJ. Đáy đã xong để ý nhóm CP nào?

-VNI cơ bản đã tạo đáy xong tại vùng 1290 và sẽ đi lên trong thời gian tới. Hôm nay sẽ có rất nhiều nhận định về việc TT tạo đáy , cặp nền đảo chiều Morning Star … Việc này là điều tất yếu và em cũng đã nói trong video trước về TT trên kênh CK của em: Chứng Khoán - Đầu TÆ° cùng Quốc ĐaÌ£t - YouTube

Oke vậy giờ câu truyện TT tạo đáy đã xong. Chúng ta sẽ để ý và tham gia những nhóm ngành nào?
+Nhóm BĐS, BĐS-KCN: Vẫn tiếp tục là câu truyện book lợi nhuận cũng như khi dịch được kiểm soát thì nhóm BĐS-KCN sẽ rất hút tiền từ các quỹ, các NĐT nước ngoài
+Nhóm Dầu khí: Giá dầu đã tạo đáy xong và sẽ đi lên trong thời gian tới
+Nhóm Nông-Thủy sản: Câu truyện xuất khẩu thủy sản sang Mỹ vẫn là câu truyện mọi người vẫn đang nhắc đến. Nông sản thì hàng hóa - lương thực thiết yếu vẫn được NN hỗ trợ và duy trì để ko bị đứt gãy chuỗi cung ứng.
+Nhóm Đầu tư công: Nhà nước đặt mục tiêu giải ngân vượt 100% trong năm nay tuy nhiên đến hiện tại mới giải ngân đc khoảng 30% nên trong quý 4 này việc giải ngân sẽ là chắc chắn sẽ tăng mạnh
image

1 Likes

Bỏ qua nhóm ngân hàng sao bác chủ :upside_down_face:

Vâng. Quan điểm của em trong quý 3 và ít nhất đầu quý 4 sẽ không tham gia Ngân Hàng. Nhưng ko có nghĩa là em bảo ngân hàng sẽ hạ nhé. Nó sẽ loanh quanh rồi đi lên từ từ. Nếu ngân hàng rơi thì ko CP nào sống được. Ngân hàng là xương sống của nền kinh tế và cũng chiếm tỷ trọng lớn trong vốn hóa TTCK cũng như trong VN30

1 Likes

Mà đến hôm nay bác thấy đúng chưa :smiley: Em bảo rồi mà , Room KH của em bắt từ 23-24 rồi và đến thứ 6 đều lãi ngồi rùng đùi hết rồi. Ai thứ 6 mới mua thì chưa biết thứ 4 về có lãi không nhưng TT quay đầu là room em hàng trong tay chém lúc nào cũng được