Vna - 2022 siêu cổ phiếu

Xin phép admin f247.com
Đầu năm 2022 mình muốn lập topic về cp VNA VINASHIP. Để theo dõi.
Cá nhân đánh giá 2022 VNA sẽ ăn bằng lần không dưới x2 lần tài khoản, thậm chí trong thời gian ngắn.
Vùng mua: từ tết dương lịch 2022 đến tết âm lịch 2022. Vùng chốt: sau tết âm lịch 2022 đến trước tết dương lịch 2023

2 Likes

Bác phải đưa ta bài phân tich chứ

1 Likes

Ngắn gọn: Vốn chủ 200 tỷ, vốn hoá thị trường 6xx tỷ. lãi 2 quý gần nhất 134.92 tỷ, ROE đạt 104.53 % (số liệu fireant) định giá đang rẻ (p/e=4x) cho 1 công ty siêu tăng trưởng tốp 1 VN. ứng với EPS gần 7000 sau khi ra bctc Q4 khả năng lớn EPS trên 10k cứ như vậy ae tính toán ra. Rất nhiều bài viết về VNA đã phân tích vô cùng hấp dẫn từ vùng giá 4x. Tuy nhiên đoạn đó là lái dìm để gom hàng. Đến nay khả năng lớn không thể đè thủng được mốc 30 (lý do BCTC sắp ra) và Lái về cơ bản đã đủ hàng. ae mua cần phải tích cực nhặt quanh vùng giá 30-35 ko vấn đề gì đâu. Sau tết âm lịch sẽ không còn giá dưới 35 đâu ạ
Về độ an toàn: VNINDEX đang vượt 1500đ, nên những hàng thủ như VNA đc định giá vô cùng hấp dẫn rát là hiếm, và rấn an toàn khi ae mua được vùng giá 3x. Ace có thể tìm xem mã nào tăng trưởng mạnh (ROE trên 100%) mà định giá p/e chỉ 3.x 4.x xem có nhiều không?

2 Likes

1 Likes

Cùng tàu nhé

1 Likes

Trang tradingeconomics cũng nhận định giá cước vtb còn neo cao đến 2023. Ae cứ yên tâm mà ôm VNA thôi.

1 Likes

Ae ít quan tâm hàng cơ bản ghê.

1 Likes

Thế lực dòng BĐS đag mạnh bác ạ, a e chạy theo về đấy nhiều.
Sắp đến BCTC rồi, dòng tiền lại tìm về hàng cơ bản.
VNA
Eps dự 10K, PE hiện tại có hơn 4 thôi
Lại còn đang TĂNG TRƯỞNG thì cứ yên tâm mà ôm thôi.

1 Likes

Đúng rồi, BĐS mình cũng có vào nhưng mà vẫn phải cân đối, vì tăng quá cũng phải đến lúc chỉnh, ở 1 khía cạnh an toàn vẫn nên bám trụ mã tốt như vna,
Ngoài KQKD Q4 mình đang chờ cái tin MVN thoái vốn 3 triệu cổ phần, đấu giá chắc ko dưới 50k.1cp ấy chứ. VNA nó ít hàng nên gom đủ 3 triệu 1 vài hôm ko đơn giản

1 Likes

Ai chà bác chủ thớt lên pic r. Chung tàu nghen

1 Likes

VNA VOS hôm nay sẽ nổ vol

Lái đang nhử mồi cho đội bắt đáy chơi hệ T+ nhả hết hàng.

2 Likes

hƠI TRỄ TÝ ACE THÔNG CẢM, CĐ VNA CHẠY HẾT CHƯA

Kkkk mỗi tôi vs lái làm cổ đông vna ah???

Tôi vẫn trên tàu VNA đây…chưa đến ga 7X thì chưa xuống

1 Likes

Vừa xem thấy BDI lại tăng hơn 13%

MÚC ĐI AE. kkkk VƯỢT 30 LÀ AE DÂN PTKT NÓ HỐT MẤT XÁC

Vững tin cầm VNA. Bjo ko ăn theo ngày đc đâu. Cổ tăng trưởng thì rồi cũng bay cao thôi.

1 Likes

Vna 40 trong tháng 2 này nhé :v

lên nhanh hơn ngành 1 tý thì bền, chứ lên thẳng 40 trong tháng mà ngành đỏ là lại ko bền,