VND Diễn nghĩa. Tất tật về kinh tế VN ở đây, đọc để tìm giải pháp

Thôi anh CR7 01/10 sẽ có bài chấn yểm các chú lại hôm nay các chú hả hê quá lắm rồi kkkkkk.

Thách A7 dám cá với cụ. Dig còn chưa có đáy, có khi đến đầu 2023 mới có đáy thì 6/2023 có mà lên 50 vào mắt.

lãi suất hiện tại 5% thì hút bằng cách nào đây bạn? lạm phát mỗi năm cũng xơi tái 8%. chưa kể tính giá đất vào rổ lạm phát. tiền trong dân vẫn nhiều, ở đất nước hình con lãi này ngoài bds ra thì còn ngành gì ngon, ngành gì tăng mạnh về dài hạn đây. mấy bố cứ đem tư duy ngắn hạn vài ba phiên so với người nhìn cả vài năm thì sao dc. VN là nước đang phát triển, chính phủ phải kích thích đầu tư công, đường xá đẹp lên, cầu bắc qua sông, thì chỉ có thằng đất là thằng ngồi yên mà hưởng lợi.

Lý do đầu tư công triển khai chậm là nhà nước không chịu bù giá cho các nhà thầu.Càng làm càng lỗ thì ai dám làm tiếp

Nhà thầu chỉ biết khóc

HOT! Chuyên mục bắt đáy cổ phiếu! DIG CEO bắt đáy được chưa? Những cổ phiếu chú ý! .

Tưởng ông mắng A7 vì thấy những cái sai của Bẩy. Hoá ra ông là chim lợn à

Các bác cho em hỏi ngu tí, nếu như theo số liệu này, thì số tiền còn phải giải ngân theo kế hoạch năm nay là 288,957 tỷ (cho 3 tháng 10-11-12/2022) phải không các bác???

Em thấy lần này Đích thân Thủ tướng hối thúc duyệt tiền cho từng địa phương rồi.
Có vẻ các cụ cũng sốt ruột.

2 Likes

Hồi rồi về mệnh giá nhé cụ, tăng cũng cần điều chỉnh. Giảm cũng có những cú hồi. Chứ chim lợn mẹ gì, mấy ông nội cầm đc vài k cổ phiếu trong khi công ty mấy trăm tr cổ!

1 Likes

Thi trường gấu ra trận , và mới sáng còn tranh luận giảm. Tối lại hô hồi. Bạn vào hàng là bị lái ceo .dig cứa đó. Cứ đợi sau đại hội Đảng .đầy cổ ngon x10 x20 lần mà đầu tư .

1 Likes

dài hạn DIG 1x-20, CEO 10k và dò đáy vài năm :)), Tôi không chơi DIG CEO

Nhớ đấy :disappointed:

Nếu thuận lợi thì lên vẫn được bác ah, vừa rồi còn lên 42-43, sau 2023 chắc sẽ ổn dần

Càng lên chấn yểm càng chết nặng. Lạm phát đang cao cứ hô bơm tiền với múc cp bds thì chết là đúng rồi, trách ai đc

A7 mãi đỉnh… Thiên tài ở Việt nam luôn bị kìm kẹp đè nén. Tư duy A7 qua đúng, giúp AE mở rộng tậm mắt

:slight_smile:

Một biên bản không công bố và cách cổ phiếu DIG được phân phối bưm thổi

mơ đi em, cổ bds 4 năm nữa chưa có sóng lại đâu.

Chả biết bài viêt này đúng hay ko, nhưng lạm phát cáo lại bảo chơi chứng khoán là ngáo mẹ rồi