VND Diễn nghĩa. Tất tật về kinh tế VN ở đây, đọc để tìm giải pháp

Với anh thì chú chỉ như đứa trẻ con chứ oai cc gì. 1000 lần thì ấm thân chú thôi.

Thế sao cái đầu m ko nghĩ lại là tại sao t lại có 1 niềm tin và tầm nhìn mãnh liệt thế. Để giờ t nhà lầu, xe hơi, ăn chơi phè phỡn? Còn khổ dài e à. A thương mày thôi.
Đời thay đổi khi thay đổi tư duy.

1 Likes

Anh thì lại thấy thương cho mày. Vì trình mày kém quá. Trình mày thế này thì nhà lầu xe hơi là của bố mẹ mày chứ tao thấy m không đủ khả năng kiếm tiền.

Ngồi bất mãn xã hội tiếp đi rồi cầu cho đất giảm để các chú mua nhé. Chửi khỏe lên.
Cố lên.

Đúng con gà. Chẳng hiểu cái j về sự vận động của nền kinh tế.

Nhiều bạn đợi đất giảm suốt từ 2020 (covid) đến giờ để mua khéo sắp điên me rồi :smile:

2 Likes

Có đội ôm cp bđs bảo phải hạ LS để bơm tiền kích thích KT nếu ko lại khủng hoảng như Thái Lan 1997. Ko biết thế nào.

Diễn đàn CK số 1 VN mà sao các cụ chửi nhau lôi cả bàn thờ tổ tiên ra thế này à

All in rồi thì ngồi im thôi. Nhảy nhót lung tung khéo lại vỡ mồm.

1 Likes

Các cụ vẫn vỗ ngực tự hào kiềm chế lạm phát nhưng ko biết đc tới bgio nhưng mà lạm phát nhân dân đói khổ đó A7

Thấy trên diễn đàn đâu đâu cũng hô a vào TCH. Liệu có đúng không anh? Giá này mua được không anh. Cảm ơn anh nhiều

Ô nào nói bank ngon thì đi mà mua bank, gửi bank. Tôi thì tôi chọn tài sản, đất và cổ đất rẻ. Ko những giữ đc tài sản tránh mất giá mà còn gia tăng. Tại sao gọi là bất động sản vì nằm im cũng giàu :joy::joy::joy:

Anh ko vào TCH. Họ lợi dụng uy tín hô thôi

14 Likes

bác vẫn full CEO< DIG chứ ạ? a có soi thêm được hàng nào tốt nữa ko ạ?

Đầu tư ít mã thôi.

10 Likes

TCH có khoản chia lợi tức ko phải mươn uy tín của ai cả bác hơi tự mãn quá

bất động sản ở ngoài tăng điên loan mà cổ lại ko tăng thế mới xót.

L14, dig, ceo vẫn giữ ko rơi cổ nào. Đợi LFI lên sàn nữa thì mua thêm hahaa

1 Likes

Cháu năm nay ms đầu 2 chục, ko được chứng kiến trải qua qua nhiều chu kì như chú, nhưng cháu trải qua 1 lần duy nhat năm 2019 bố cháu định gom góp mua 9 lô đất kề nhau vs giá 150tr 1lô mà quay đi ngoảnh lại lại ko mua, bh 1 cái đường trước mặt nó được mở rộng và chuyển thành đường liên huyện thui giá của 9 lô đó bh lên 1t4 1lô, tr ơi 3 năm đi nhật của cháu ko bằng mua 1 lô đất ở đó, bh cx ko thể mua đk nữa rùi nên cháu vô ttck đi cùng dn bđs, may mắn khi được gặp chú, thank chú nhiều!

2 Likes

Trong thập kỷ trước anh A7 là người may mắn khi chớp được cơ hội và thành công với một số cổ phiếu tuy nhiên với tập kỷ này tôi nhìn nhận anh A7 nhiều khả năng là đã sai vì thế chúng ta cũng nên tính đường lui đừng bao giờ đặt quá nhiều niềm tin vào ai đó bởi vì rất nhiều tỷ phú chứng khoán tài giỏi trên thế giới có lúc cũng phá sản vì niềm tin của họ giống như anh A7 đang duy trì ví dụ Jesse Livermore…, các chuyên gia kinh tế và những nhà đầu tư huyền thoại cũng có lúc sai nặng nề và anh A7 không phải dân kinh tế là người tay ngang nhưng cũng đạt được những thành công ở thập kỷ trước tuy nhiên chưa chắc ở thập kỷ này anh tiếp tục thành công nên cũng phải đề phòng tính đường lui nếu như mọi sự không đi đúng như phân tích và thực tế nó đang thể hiện rõ ràng khiến nhiều người quá tin tưởng mà nguy hại đến gia đình, tài sản

6 Likes