VND Diễn nghĩa. Tất tật về kinh tế VN ở đây, đọc để tìm giải pháp

Bình thường mà em. Đất nó có sự thần thánh của nó. Nhưng chú chưa bị cảm giác giá chia đôi mà còn ko bán đc. Tiền lãi gánh, cần tiền gấp ko xoay đâu ra vì đắp tất vào đất. Cái j cũng có 2 mặt. Và bài học đắt giá là ko bao h đc all in vào cái j đó. 30% phải là tiền mặt.

Ôm gì chứ ôm đất mà sợ :laughing::laughing:

Đầu tư công thì có những mã nào lên chú ý hả thầy? e cảm ơn ah

cứ o bán rẻ cổ phiếu tốt cho bọn muốn ăn tất thì sẽ ko chết

trên TTCK chỉ chết những nhà đầu tư bán giá rẻ cổ phiếu tốt cho bọn cl thế là chết thật thôi , còn cứ nắm giữu cổ phiếu tốt giá rẻ thì không bao giờ chết

Nếu bác trải qua đoạn mua đất năm 2011 ko thoát kịp phải mất 5 năm giá mới hồi về. Mà còn khó thành khoản. Nếu vay bank chỉ cần 40% giá trị ô đất cũng đủ rũ xương rôi. Bài học bằng máu đấy

2 Likes

Sai nhé bác. Ôm trong thời kỳ tăng trưởng ,GDP đạt kỉ lục mới chết nhé. Khi suy thoái , GDP ko tăng nổi lúc đó mới là thời gian để hốt xác. Vì ôm tài sản rẻ, tiền phải bơm ra để vực nền kinh tế, giá đất sẽ hồi nhánh chóng

Đã bảo rồi, thầy lên sóng là có biến ngay mà lị :cold_face:

Chúng nó tăng rồi giảm, đây dig ceo đéo tăng mà cũng giảm mạnh hơn mấy mã tăng.cay. Mà thôi kệ, tới đâu tới

Thằng CEO thủng mịa so giá 30/06/2022 roài, thế L14 lại phải trích lập dự phòng

Vuốt mắt DIG CEO

tình hình nay có biến rồi, BDS vẫn chưa tăng dc a e à. bình tĩnh thôi

mỊA lãi suất tăng, đồng nghĩa lãi suất cho vay tăng. Kinh tế khó khăn bộn bề. Mịa dân tiền tỷ đâu ra mà đi hốt đất. Tiền chứ đâu phải lá vàng rơi

Mấy bố còn lôi ra cả giá đất 10 năm trước so bây giờ, và cứ nghĩ ôm đất vẫn lãi như thầy ông nội phát. Không biết thời ông Dũng là thời chấp nhận tăng trưởng nóng. Còn nay là thời bác Chính sẽ siết chặt lại. Do đó Tân Hoàng Minh, FLC, ITA, … QCG bị thổi còi hết

1 Likes

Vẫn áo giác nặng thế à??? Chửi các ngành khác khỏe vào theo bọn lái cp bds mà ăn cám. Haha…

1 Likes

Vía A7 nặng quá. Đăng đàn cái cả thị trường đang ngon lại sập được ngay. Tài thật

2 Likes

Vía A7 nặng, lần nào đăng bài là hôm sau thị trường sập

1 Likes

LÊU LÊU bọn CL
2x hay 1x tao cg éo bán nhé
:sweat_smile:

Chả phân tích nhiều. Hiện nay người dân vay Bank mua đất lãi vay từ 10% đến 12% tùy Ngân hàng, sắp tới lãi suất huy động tăng thì lãi vay tăng tương ứng. Khó khăn trăm bề, cụ thể là người dân để có tiền tỷ mua đất là chuyện khó, phần lớn đa phần vay. Còn bọn đầu tư đất thì nói thật đíu dám xuống tiền mua vì phần lớn đất đầu tư nhờ tiền vay

1 Likes

tăng lãi suất thì bank phải tìm cách cho vay ở các lĩnh vực rủi ro cao hơn như BDS , đó cùng là tốt cho BDS nhưng các doanh nghiệp BDS phải sống sót trước giai đoạn này đã mới chờ được bơm tiền

Khía cạnh 1 thực tế : Chứng khoán tăng thì may chăng đất mới tăng, chứng khoán giảm thì đất đóng băng và giảm. Còn chuyện lãi suất vay tăng, đồng nghĩa Chi phí doanh nghiệp tăng, chưa kể bán hàng hiện nay cũng khó. Do đó đứng ngoài thị trường lúc này là thượng sách