VND Diễn nghĩa. Tất tật về kinh tế VN ở đây, đọc để tìm giải pháp

Like, bạn bán lỗ rồi thì bảo người quen các thứ bán hết đi nhé hehe.

Tao mua trứng ko bao giờ đu đỉnh, bán lỗ thế đéo nào dc. Định giá ngu như mày thì mới đu đỉnh

1 Likes

Hehe

đè nghị dig k pht cổ nữa. đêg nghị A7 k nói khoác quá đà nữa

Thế sinh ra ttck mỗi cho mấy bố đánh bạc à. Dẹp mẹ cho xong :))

Đợt phát hành này xong, màn rút củi sẽ diễn ra. Tuấn CT + Tuấn mõm nó múa cho mà xem

LFI lỡ ôm DIG nhiều quá nên phải cố hô anh em tử thủ cùng mình.Và giờ ai cũng thấy kết quả của việc giữ chặt hàng,lỗ k bán :confused:

Bọn đấy ôm vào giá 6x thì đi nặng rồi, bn công lao nghe thằng múa mõm bay sạch, chốt lời như bọn himlam là dc bật vang ăn bò kobe cười khành khạch rồi

1 Likes

DIG quỹ đất to , dự án còn nhiều nhưng chưa triển khai.Vấn đề là BLĐ nhiều lần mất uy tín với cổ đông

PHT thêm giá 30 kg đc, chuyển sang phát hành giá 15 cũng kg xong. ST phát hành thì như nhau, bản chất của 2 phương án là như nhau. Chỉ là miếng bánh cắt nhỏ ra thêm.

Chỉ có mấy thằng lừa mới nghĩ đến chuyện đó. Nđt giờ họ đâu ngu.

1 Likes

L14 đợt rồi ko chơi trò phải báo cáo mấy con mua bán nữa khả năng sắp tới là cũng sút dig ceo té thôi

phát hành thì cũng phải chọn thời điểm. nó đã lát bét rồi còn cố pht nữa. A7 với tuấn ct thì toàn nói phét

Nếu tt thuận lợi như suy tính của tụi nó, giá phát hành nó còn kỳ vọng cao hơn.

Đó là cái tham lam của tụi nó. Nếu thành công PH giá cao thì nđt còn chết thảm nữa.

Giờ tụi nó lại chuyển hướng, đc đồng nào hay đồng đó. Tt trong 2 năm tới với bđs cực kỳ khó khăn.

Cái đểu cáng là nó vẫn muốn ăn trọn miếng bánh, bằng cách chia nhỏ giá phát hành, tăng sl phát hành.

2 thằng Tuấn nó làm như ai cũng ngu

Anh Đặng Trọng Khang dạy chứng khoán nhân quả => bài học dành cho F0 là ổn, tránh cho F0 đu giá cao, sốc thuốc và Cơ bản chỉ tập trung về phân tích BCTC là chủ yếu, Phù hợp đánh cổ SX, Tài chính chỉ số P/e, EPS, ROE, ROA… thôi. Còn muốn chơi các cổ khác cần tìm thêm các thầy vỹ mô hơn. Tôi không phải là học trò của A7, nhưng tôi thích nghe Chú A7 @Sieucophieu12345 phân tích. Khi làm Doanh Nghiệp rồi mới cảm nhận và đánh giá đc ai phân tích đúng và ai chém gió lấy số.

Him Lam nó là dân chuyên bất động sản hiểu hết nên nó sút trước đấy, béo mỗi thằng Him Lam. Him Lam hiểu những khó khăn và thách thức của DIG.

a7 thì chả giải thích đc câu nào, đuối lý nên hơi tý là chửi. lần này a7 nhận định sai rồi. phải bảo a7 vác sách đến mà học thái phạm. phù thịnh k phù suy

19 Likes

Chuẩn

Đưa kiến thức sai nhằm lùa gà là thất đức lắm đó Tuấn đa cấp

Bác A7 đánh giá thế nào về đợt pht sắp tới của DIG, CEO có thành công không ạ? trong lúc tt chung và vi mỗ đang xấu ạ?

lợi nhuận Quý 3, 4 của các doanh nghiệp BDS có kéo lại kỳ vọng cho nhóm này k ạ?

1 Likes