VND Diễn nghĩa. Tất tật về kinh tế VN ở đây, đọc để tìm giải pháp

Khác nhiều.
2011 lạm phát do việt nam cung tiền cao liên tiếp 9 năm 3x% mỗi năm tích tụ. Còn bây giờ do nhập khẩu ko phải do cung tiền vn
Nên việc bán usd kìm tỷ giá chỉ mang tính ngắn hạn, vì chả có usd mà bán mãi đc. Và khi bán 50-60% dự trữ ngoại hối bấy giờ cái kì vọng lạm phát nó đc thổi bùng lên còn nguy hiểm hơn.

21 Likes

Dư địa bơm tiền của Việt Nam còn khủng khiếp ở phía trước .

2 Likes

Mở bán dự án Chí Linh Center hả bác

bố e trước giàu nhất xã do ông có nghề làm mộc đồ gỗ bàn ghế học sinh cho xã, xã chả có tiền trả cứ gạ bán 200m bề ngang đất ngoài đê, ông chả lấy, cứ ôm tiền gửi quỹ tín dụng giờ về già chả còn mấy xu, không ôm đất thì tiền thành giấy hết thầy ơi

11 Likes

nđt lập luận thuận theo vị thế dẫn đến kết quả ntn haiz

1 Likes

đúng rồi, phải ôm đất nhưng phải là đất sạch đã đền bù xong rồi mới ngon. Dự án nào chưa đền bù thì sắp tới cũng mệt vì giá đất tăng thoả thuận với dân không dễ

3 Likes
17 Likes

13 Likes

thầy ơi cho em xin ý kiến về NBB,drh ạ?

Tao đố mày biết mai đề về BNhieu, không lô thôi.haha

Bán nhà gấp.

1 Likes

T bán nhà bán xe gần phá sản rồi. Đánh cược cuộc đời vào A7 nó rồi. Tin A7 vào bds sẽ lấy lại những gì đã mất

1 Likes

7 tháng trước. Why Grantham Says the Next Crash Will Rival 1929, 2000

Tao cũng éo quan tâm, cơ mà có thg lẽo đẽo theo đít cả tháng cubgx vui haha

Thế nên chừng nào cp còn ngon còn có ch ó theo đuôi vui đáo để, có cún canh nhà

Bds vẫn tăng giá. Nhưng Em đi mấy nơi, thấy thanh khoản vẫn kém. Nhu cầu thì vẫn cao, nhưng người dân không đủ tiền để mua. Vậy thì lợi nhuận của các doanh nghiệp sẽ mới dừng ở chỗ dự báo. Điều này trong ngắn hạn không hỗ trợ mạnh cho cp bds đc. Mong anh @Sieucophieu12345 phân tích thêm!

4 Likes

mài biết vì sao cổ mày cầm vẫn cắm đầu ko? vì cổ đông same same như mài đấy hí hí

Mày phải lẽo đẽo nhiều vào, oẳng mạnh vào. Cố lên. Tao đợi.

nghỉ sớm đi ku, mai sàn tao vào gợi đòn cho vui hí hí

Ai khôn nhìn ra DIG thì có ăn, ai dại đẽ cày giữa đường bị mấy CL nó hù dọa mất hàng thì đừng hỏi tại sao nghèo.