VND Diễn nghĩa. Tất tật về kinh tế VN ở đây, đọc để tìm giải pháp

GDP khỏe hết q3 thôi vì nền năm ngoái thấp nên năm nay cao nhưng ko phải bền vững. Sẽ yếu nhanh
Thâm hụt vãng lai quá lớn, nếu dùng các biện pháp thắt càng làm xk giảm, nhập khẩu tăng = càng thâm hụt.
Rổi lại quyay về thời cung tiền cao, lãi suất cao như 2004 -2009

16 Likes

Tôi chả biết chiên za hay gì cả nhưng tôi thấy ttck mỗi A7 là ôm cổ chục năm ăn bằng lần hàng năm. Còn các chiên za, quỹ lọ quỹ chai rải bao nhiêu ngành nghề blue chip với penny đủ cả ko thấy ô nào ăn bằng lần. Đấy lên tv chiên za của các ô hô con này mã kia xong thế nào? Xì xì ko ngóc lên nổi. Hoạ chăng chắc có mã x2 thì chục mã khác lỗ. Rồi phân tích đúng kiểu như này

Số cô chẳng giàu thì nghèo
Ngày ba mươi tết thịt treo trong nhà
Số cô có mẹ có cha
Mẹ cô đàn bà, cha cô đàn ông
Số cô có vợ có chồng
Sinh con đầu lòng chẳng gái thì trai

11 Likes

Đố chú mày biết nhỏ lẻ ôm đc số lượng bn cp

-Cơ hội làm giàu lớn nhất nằm ở suy thoái kinh tế.
Tài sản lúc này giá rẻ như cho. Lúc này là lúc các dòng tiền khôn bắt đầu chầm chậm tích lũy. Quy luật hàng trăm năm nay luôn như vậy và sẽ không thay đổi.
-Sự sợ hãi hoảng loạn tiêu cực bi quan, phàn nàn của người khác là cơ hội chứ không phải vấn đề.
-Khi bạn thấy mọi người vẫn còn chút tia hi vọng (như mình chẳng hạn) có vẻ vẫn chưa phải đáy.
-Thị trường chạm đáy khi mọi hi vọng, giấc mơ tan biết hoàn toàn, tâm trạng đau đớn cực đại khi nhìn chart. Cảm giác như mình bị lừa bấy lâu nay. Giảm một cách điên dại không thể tin nổi. Bạn phải hét lên “Làm sao lại có chuyện như thế nhỉ?”
Cái cảm giác bạn dù có tiền cũng không dám múc vì quá sợ hãi. Người bạn như có dòng điện chạy dọc qua, tim đập thình thịch. Thế giới như sụp đổ không thể cứu vãn.
-Lúc này bạn đủ can đảm ấn múc mới được coi là đắc đạo. Và bạn hoàn toàn xứng đáng với khoản lãi khổng lồ trong những năm tới. Bạn làm được việc mà 90% không làm được.
-Nhưng chưa hết, sau đó phải quên nó đi. Vì hí hoáy sồn sồn mất kiên nhẫn lại bán thì lại công cốc. Có thể sẽ mất 1 thời gian hồi phục. Nó sẽ rất khó về mặt tâm lý. Nhưng bạn cần nhớ rằng chính vì nó khó nên bạn mới có cơ hội.(Nguồn copy)

2 Likes

Tất cả đã có trong họp cổ đông lần 1 rồi còn j. Có cái tt ngắn hạn không tốt nên phải điều chỉnh. Kệ mịa nó điếc

2 Likes

thưc ra tiền rồi cuối cùng cũng về đất cả thôi . ae cố lên !

2 Likes

Khó khăn lắm rồi

4 Likes

Dạ, Em cảm ơn A7. Em hỏi để xin thêm ít oxi từ A7 thôi ạ :laughing: :laughing:. Em vẫn quyết tự thủ đến cùng với A7

3 Likes

Trong các nc đang ptr như Đông lào nắm tn có sẵn bđs là 1 lợi thế lớn. Hihi

1 Likes

Phục Azphin, Đức lối cũ ta về, và cơ số chuyên gia khớp lệnh VTV lên hô tích sản HPG sao bọn nó ko xỉa xói, ko chửi nhỉ? Như con VNM 4 5 năm giảm dần từ 220 về 6x 7x mà ko đứa nào nhìn ra mà chúng nó cứ bâu vào A7 rồi sủa nhỉ :grin:

5 Likes

Chính ra đất Hậu Giang sao rẻ thế nhỉ? Thế này mà có dự án ở huyện Bình Giang, Hải Dương nhiều bạn dự bán được lên 50 triệu/m2 :stuck_out_tongue:

Năm nay chờ bơm tiền với đầu tư công cứu kinh tế mãi mà không thấy đâu.

Ra dần chứ bơm 1 phát sốc thuốc ai chịu nổi :sweat_smile:

=))))))))))))))))))))))). VKLL nhỉ

Ô Đức còn đỡ chứ như mấy ô kia nghe mà ngứa. Đầu năm tôi cũng xem thử xem có gì hay ho ko mà chối ko thèm xem nữa. Vì những ng đấy còn có lợi ích riêng. Kiểu mấy thằng dạy làm giàu nhưng nó giàu bằng bán khoá học ý. Tất cả vì lòng tham và sự thiếu hiểu biết

3 Likes

Dự án đang bán hàng tốt, cty bắt đầu chú trọng pr và quảng bá. Cầu thì bắt đầu động thổ. Tầm này thg nào chả thiếu đạn mà thiẻn hạ xoắn hết cả lên. Múc 1 ,2 Năm lên đại gia nghe lắm báo đài loạn xì ngậu. Kệ mẹ 2025 giàu nghèo tính tiếp

Bài báo chỉ thống kê mà không biết phân tích, cũng như A7 không biết phân tích.

Giai đoạn trước kia thì Mỹ gặp vấn đề nội tại nên tăng ls, vấn đề của Mỹ nhưng không phải là vấn đề của VN, nên VN có chính sách tiền tệ ngược Mỹ. Ttck VN những năm đó chỉ có ít DN niêm yết, vốn ngoại không đáng kể, gần như không có, thế nên ttck không bị tác động bởi lãi suất bên Mỹ.

Ngược lại, bây giờ, vấn đề của Mỹ và VN là như nhau, đó là lạm phát do chi phí đẩy, nó mang tính toàn cầu luôn, nên VN cũng phải thắt chặt tiền tệ như Mỹ. Lãi suất Mỹ tăng cao, dòng vốn ngoại trên ttck VN sẽ rút ra một phần làm giảm giá cp vì cầu yếu không hấp thu nổi. Thế nên ttck VN hiện nay không thể tăng được đâu. Có chăng thì hi vọng VNI đã giảm mạnh phản ánh gần hết rồi, và 1150 vừa rồi là đáy dài hạn, chờ tích luỹ vùng đáy đến nửa sau năm sau mới có uptrend được.

4 Likes

Có thấy mỗi khi DC nó bán DXG thì DXG cắm không

cong 6-7 tháng nữa mới hết dự trữ. đừng bơm nóng quá lại có lớp phá sản ra đời. nhiều ae fomo vay mượn cố chịu cuối năm mà ko vớt đc tí trả ngân hàng lãi ngày tăng thì ra ma. chú mày nói đúng nhưng F0 họ ko chịu đc đâu lên bớt mồm tí. mỗi lần kêu lại sập cho 5-7 phiên chưa đúng điểm đâu. ít nhất 6 tháng nữa cháu nhé.

Cái yếu tố ngoại bán chỉ là phụ, quan trọng là chính sách thặt chặt tiền tệ hiện nay, kìm room tín dụng, tăng lãi suất, và dòng bđs còn thêm quả tạ siết tín dụng nữa.

Tôi cũng mong ttck lên, cổ bđs phi để kiếm ăn nhưng nên chấp nhận thực tế, bảo vệ NAV đi.

1 Likes