VND - Vỡ nợ trái phiếu?

VCB luôn có PB ở ngưỡng loanh quanh 3.0-4.0 hơn hẳn các bank khác. Vậy tại sao nhỉ. FPT cũng PE 2x những vẫn vượt đỉnh.?
Bác có biết tại sao ko?

MÀ VCI đâu phải đang ở định giá kỷ lục của chính nó đâu. Bác xem tham khảo nhé

2 Likes

Năm mới mà giật tít ghê vậy :))

1 Likes

có dấu ? rồi mà bác :))

Nghe đhcđ thì biết vnd k định hướng vào mảng margin nha :)) chưa biết dn chết hay k nhưng tư cách chủ tịch thì nhức nách r, đâu như con giời khác lúc dn gặp chuyện thì chúng tôi chỉ bảo lãnh phát hành chứ kp bão lãnh thanh toán :))

1 Likes

cảm ơn bác thông tin bổ ích

1 Likes

mấy thánh này hay ■■■ lắm

VND mua giá này được chứ?

1 Likes

bạn xem trong video nhé. Chứng khoán mình ko ưu tiên VND

Lý do không chạy nổi là in giấy vô tội vạ, nặng mông quá không chạy nổi chứ khỏi cần phân tích phân teo gì hết.

2 Likes

thank bác

2 Likes

Lớ ngớ là ngày mai đội chứng khoán này giảm hết. Con lead là HCm đang có xu hướng chỉnh rồi

2 Likes

không cho vay thì mảng gì ngon đây. Chủ tịch nói một đằng làm một nẻo

1 Likes

Nghe chưa mà nói 1 đàng làm 1 nẻo, k thích thì k mua thôi chứ mắc gì nói ng ta z, gặp khủng hoảng mà ng ta vẫn lãi cả năm dc hơn 2k tỷ còn đòi hỏi gì nữa :))

2 Likes

chứng khoán đoạn này cũng khá phân hóa bác ạ :slight_smile: bank thì vẫn khỏe đều

2 Likes

có nên mua ko anh

1 Likes

A đâu mà a, tui có biết đâu mà đợi test 22.x r mua chứ đuổi làm gì, vnd đang định giá thấp nhất trong đám ck lớn, nước sẽ chảy chỗ trũng, định giá pe,pb chạy bằng cơm nha đừng coi mấy trang cafef các thứ vì chỉ cập nhật kqkd quý3, 4, giờ ngồi ước quý 1 được r

3 Likes

chim lợn ah, thấy hôm nay tăng ko?

2 Likes

tôi có chim lợn đâu bác :))) xem kỹ video và bài viết nhé. Trong video tôi còn chia sẻ vùng mua. Nhưng nói lại là tren quan điểm cá nhân dòng chứng tôi ko ưu tiên VND

1 Likes

BVS còn đang dưới giá trị sổ sách

1 Likes