VNi 19/4/2024 Rơi vào vùng quá bán

, , ,

:chart: 19/4/2024 VNi rơi vào vùng quá bán

• VNI RSI 29.8 <30 - Khó giảm thêm và giá nằm trên MA120 nhưng < MA200 một chút (vượt hoặc trên MA200 thì hay hơn)

• Bank Chứng Thép sẽ trở lại vào tuần cuối tháng 4 hỗ trợ VNi hồi phục

• Cơ cấu quỹ ATC nên tình hình hơi hỗn loạn một chút, tuy nhiên khối ngoại cũng kịp MÚC 700 tỉ (cộng HOSE và UPCOM). Dù sao thì nhỏ lẻ đã dâng hết hàng cho khối ngoại gọn gàng hôm nay.

• Chờ thêm dữ liệu tự doanh tối nay củng cố thêm đáp án: Xem lịch sử thì chủ yếu họ mua chứ ko bán.

Tuần cuối tháng 4 VNI sẽ đi ngang, tăng nhẹ do tâm lý sát nghỉ lễ, dần tăng giá lại sau kì kết thúc nghỉ 30/4 1/5
:gem: Vĩ mô trong nước: NHNN Đang có Thông báo bán ngoại tệ để ổn định. Tức họ sẽ dùng cả 2 kênh là đấu giá vàng và tới đây sẽ cho nhập thêm vàng theo hạn ngạch song song bán đô để ổn định tỉ giá. Đây là tín hiệu tốt cho vĩ mô hỗ trợ ổn định TTCK

Như thế này Nâng Hạng Kiểu Gì các cụ nhỉ ?

1 Likes

Cứ thị trường giảm là không được nâng hạng à :)))

Để nâng hạng, dòng tiền duy trì tối thiểu là 1 yếu tố quan trọng. Nên nếu đẩy nhà đầu tư đi xa và gây tâm lý sợ thì mấy ông mấy bà cty chứng khoán tự lo thân. Thanh khoản là 1 tiêu chí bắt buộc đó bạn.

Thế nào là dòng tiền tối thiểu? Và bao nhiêu là tối thiểu?

Vậy bạn nên tự tìm hiểu các quy định để nâng hạng. Tự dưng hỏi lại làm gì vậy bạn?

toptinhieu.vn cho mua GVR giá 21.4 tại ngày 26.1 ~ mức lợi nhuận 60% tính tới 26/3….và nhiều cổ phiếu tiềm năng khác trong danh mục: FRT, FPT, DRC, DGC, DDV…

Biết hãy nói, ko rõ đừng đưa tin

Vậy bác hãy thể hiện sự am hiểu để tôi được mở rộng tầm mắt

1 Likes

Com tí cho có tương tác. Chứ bài ko ai com là biết trình ntn

Dao động iNdex tăng tốt!

VN-Index: 1187.36 ▲12.51 (1.07%)
KLGD: 272.67 - GTGD: 6,147.39
▲342(CE 3) ■121 ▼115(FL 8) 11:15 AM.

Ảnh : Lài Nhật, có hai sắc hoa trên 1 cây.

• Dự quảng time này từ 10p+ đến 1188,5 đóng sáng là Ok!

P/s : GT Hose khớp > 7,5 k tỉ đồng.

Trình mình non lắm. Mình làm chứng khoán tới nay 5 năm. Có 1000 khách đang hỗ trợ. Ko được nhiều kinh nghiệm, cũng vừa đăng f247 được vài tháng. Năm nay 42 tuổi. Tuổi đầu tư 11 năm

1 Likes

Tôi đang thấy người non là bạn đấy. Tôi dân tài chính chính quy còn chưa muốn lên tiêng. Xét tuổi chơi chứng 11 năm và tuổi nghề 5 năm nếu bạn tự tin hơn tôi thì bạn cần trên 50 tuổi vì tôi 42 tuổi rồi. Trong đầu tư gừng càng già cành cay đấy. Trẻ thì hiếu thắng nhưng gặp khó tí là xanh mắt

Nay xanh mướt. Nhóm chờ 1100 toang rồi bác