Vni thời gian tới sẽ thế nào? fed tăng lãi suất có toang không?

Haha thế mà họ cứ sợ là hút tiền. Hài quá 6 tháng cuối năm bắt buộc phải nới rum TD để 1 tr tỷ tiền rẻ bù ls 2% ra, đầu tư công phải ra nhiều để đạt kh và gói ktkt 350 ngàn tỷ nữa. CK phải lên, BĐS sẽ nổi sóng thần cuối năm. Giờ là cơ hội Múc cổ BĐS tốt có quỹ đất to, vốn hoá bé. Haha

Bank có dám cho bds vay đâu

Có suy thoái cái bank có mà chết với đống bds hả bác

Sao lại 2tr tỷ bác nhỉ? Gói cấp bù 2% chỉ có 40k tỷ và chỉ dành cho những đối tượng ưu tiên.

Đợi rõ ràng rồi vào cũng chưa muộn.

Haha bác phải biết 40 ngàn tỷ là Ngân sách cấp bù 2% giảm LS cho các NH. Như vậy phải tương đương 2 tr tỷ tiền rẻ bơm ra trong 2 năm 2022-2023 nhé. 2 tr tỷ x 2%= 40 ngàn tỷ. Haha còn đầu tư công hơn 400 ngàn tỷ năm nay( Kh năm 2022 là 540 ngàn tỷ, mới bơm 140 ngàn tỷ) , gói KTKT 350 ngàn tỷ nữa. Haha tiền bơm như thác 6 tháng cuối năm nhé

1 Likes

Tiền cứ bơm ra nó sẽ chảy vào chỗ nào trũng nhất. Haha các bác không lo tiền nó thông minh lắm luôn chảy vào nơi trũng nhất! Haha

Lạy bố :smiling_face_with_tear:

sau Fed khả năng cuối năm NHNN cũng phải tăng ls lên thôi

tăng vài % lãi suất thì cũng chỉ làm cho TTCK bớt nóng theo như các chuyên gia nhận định, anh em nào còn tiền cân nhắc giải ngân lúc này, tất cả rồi lại trú vào cổ tài sản mà thôi.