Vnindex 2021 - Hành trình phá đỉnh

Góc chia sẻ view Vnindex, theo lý thuyết và mô hình sóng elliot.
Nhịp giảm hôm nay đánh dấu sóng 1.3.5 đã hoàn thiện. Hiện Vnindex đang vận động theo sóng điều chỉnh 1.4, và đang được hỗ trợ bởi trendline ngắn hạn, nên kì vọng vùng bật tại 1102, target cho sóng 1.5 tại 1318. Nếu trendline ngắn hạn bị xuyên thủng mạnh, thì chuẩn bị cho kịch bản sóng 1.4 chỉnh về mức 990-1000.
View ngắn hạn.

View dài hạn.

53 Likes

về sâu tận 1000 hả anh ! sâu quá ạ !

6 Likes

chuyên gia về TA i :heart: :heart: :heart:

6 Likes

Chào cụ Tổ.
Vậy là chỉnh xong rồi và hướng đến mốc 1320 đúng khô g ah? Nhìn target của Cụ nên may không rụng cổ nào.

8 Likes

Bật theo mô hình V.

15 Likes

TT đã chọn hướng đi.

8 Likes

Cụ Tổ dùng phần mềm tracking thị trường lạ thế nhỉ? Em tính từ phiên chỉnh 70 điểm, hôm nay mới được có 3 phiên thôi mà. Sao trong hình nó lại thành cả chục phiên rồi nhỉ?

1 Likes

Chart H1 mà cụ.

2 Likes

Tks cụ Tổ!

1 Likes

Là sao nhỉ cụ tổ
Cụ nói rõ thêm

3 Likes

hình như VNindex sẽ đi ngang quanh mốc 1100 đến 1140 khoảng 1 thời gian
chắc đoạn này chính là đoạn phân hóa CP như Taczan đã bình luận trươc đó

Hôm nay thấy phân hóa CP thấy rõ, thằng trần cứ trần, thằng đỏ cứ đỏ

4 Likes

tích lũy cờ bay, vậy là xác định hướng đi đã được MMS chốt

6 Likes

Nhìn có vẻ là điều hướng nhưng chi li quá chỉ hợp để đánh banch nhỏ. Lên cao mà đánh nhỏ thì không có tính xây dựng. Việt nam tăng trưởng 7 - 8% năm thì phải có biên độ giao động lớn trong những quá trình tạo đỉnh. Nếu để nhỏ không khác gì đánh bên Mẽo, khi họ đã quá to đẹp và GDP chỉ tăng 2% đã là quá tốt.

Mình lâu không lên góp ý với T.11.11.11 có vậy kẻo rồi lại về năm con Lợn 2019 khi nước ngoài tích luỹ đủ và đã bắt đầu đánh giá thiệt hơn.

3 Likes

Mình quý T.11.11.11 vì vẫn còn giữ ý cứu giúp nhỏ lẻ. Nhưng bác đã biết trong điều khiển thì muốn diệt A thì mượn B. Và trong chứng khoán, không phải đất đai như Mượn đường diệt Quắc thì sẽ trả cho B. Còn đến lúc nào đó B kêu là đắt thì sẽ lấy luôn của B. Chứng khoán 1000Vnd/cổ là đắt; vài triệu/cổ vẫn rẻ

5 Likes

Index đang sideway bull flag H1, trước mắt là quay về retest đỉnh cũ.

12 Likes

Xin cảm ơn các phán đoán với tính chính xác cao của bác.

1 Likes

cụ tổ ơi, soi hộ em chart con IDC với!

2 Likes

IDC ko có đỉnh đâu.

4 Likes

Cụ tổ phán kinh … vậy 100 nhé
Soi luôn vix đi cụ

3 Likes

Nhờ cụ Tổ vẽ giúp chart của VND với ạ.
Em cảm ơn.

2 Likes