VNINDEX - Tạo 2 đáy hay giảm tiếp?

, , ,

Chào các ACE 1 ngày thị trường hoảng loạn bắt đầu,
Cũng không dám nói gì nhiều, vì tầm này chắc cũng không mấy ai vui vẻ gì mà ngồi nghe tui viết luyên thuyên. Dẫu biết là vậy nhưng tui vẫn sẽ viết bằng sự chia sẻ một cách khách quan để ACE tham khảo đôi dòng nhé.
TTCK sập không? Sập về đâu thì hồi?
Câu trả lời của tui là TTCK chưa sập bởi chưa sập là vì xu hướng tăng vẫn chưa gãy, tiền vẫn chảy vào nhiều. Tui tôn trọng xu hướng nên xu hướng còn thì vẫn còn tăng.
Nhưng về đâu thì sẽ hồi tăng trở lại?
Với cách giảm mở GAP ở hôm nay thì phải nhận định là TT chưa thể chỉnh xong mặc dù có rút chân. Rút chân lần này lạ lắm. Tại sao lạ?

1. Mất mốc MA50 ngày.
  2. Dòng chứng khoán vẫn lăn sàn và chưa có tín hiệu ngừng chỉnh.
    Kết luận: Thị trường vẫn còn điều chỉnh dựa trên góc phân tích của tui, mức nền giá kì vọng của TTCK hiện nay là vùng giá 1.130- 1.150 điểm. Về đây sẽ mở ra một cơ hội phục hồi mạnh từ nhóm chứng khoán để lan tỏa tích cực lên thị trường chung.
    Lưu ý: Tui vẫn cầm hàng, chứ không full tiền. Và hàng tui cầm thì chắc sẽ tệ sau cùng nếu Index tệ thật do vậy mọi thứ vẫn đang kiểm soát được. Nên ACE đừng nói tui chim lợn nhé. Thấy trùng quan điểm thì đọc tham khảo cho vui hén.
    Cuối tuần khá rãnh nên ai cần chém gió thì nhắn tui. Quý tui thì ủng hộ KPI cho tui. Vậy nhen.
    Chúc ACE cuối tuần an lành!

Mình thì chờ 1010,nhìn dòng 3 V xả mạnh thế thì còn đi xa.
Tuần sau chắc có hồi rồi sẽ đi tiếp vào đầu tháng sau

1 Likes

Mình không chờ sâu đến như vậy, 1130 là 1 mốc ổn để đánh lướt sóng rồi. Thanks!

Dự báo trễ 30 điểm, nhưng danh mục vẫn ổn đó là Chứng KHoán.

Trả điểm nhẹ 1 phiên ,chờ xem đc 3 phiên ko?

1 Likes

Tui đang thấy được vùng đáy.

Tôi thì đã múc GTK

Múc lại chưa cụ hay vẫn GTK?

Vẫn con GTK,khi nào tuần sau ổn thì tính, giờ cứ mặc kệ

1 Likes

Ok cụ, cuối tháng này nhé. Hãy theo dõi tui. Thanks!

Đáy sau thấp hơn đáy trước => mở ra 1 mô hình giảm giá bắt đầu.

1 Likes

Mình thấy còn lâu mới có sóng mới

1 Likes

Sóng ngắn thì có, song tăng dài thì phải năm sau. Thanks!