VPH - Thời cơ đã đến 'nổi lửa lên em'

VPH CDC 2 cổ phiếu vàng - phiên hôm nay

1 Likes

Anh e nào có VPH rùi ngâm cứu vô hàng API IDJ sắp tới nhé kẻo lỡ sóng thần của họ APEC NHÉ
Cổ BDS cứ chọn vốn hoá bé siêu kỳ vọng + quỹ đất khủng + BLD có tâm có tầm minh bạch hạch toán LN cho cổ đông cứ thế mà chén mạnh ko cần suy nghĩ ăn no ngủ kỹ là giàu sang Phú quý thôi

2 Likes
1 Likes

Mai BĐS Tím lịm hết :sunflower: :coffee: :grinning: :rose:

Xem đi mọi người, đang live rất hay đấy

1 Likes

Cafe anh em nhé :coffee: :rose:

3 Likes

:coffee: :grinning:

Giá nào vào đẹp vậy bác

họ BDS tím lịm như LDG, VPH ai họp cổ dông nhắn giùm chủ tịch T tìm xem nhóm nào đè giá vph không cho lên

trôi nổi ngoài vph hết đến nơi rồi mà bbs vẫn đè gom lên xuống cả năm nay

Ôi dào ko có thông tin gì về đại hội, lại mở báo cáo tài chính ra mò váy tiếp vậy.
Để xem giá trị khoản tạm ứng của VPH ra sao mở đại 1 khoản mục tạm ứng nói là đã ủy thác cho cá nhân đi mua đất.

Trang 27: Lê Minh Triều, tạm ứng mua đất cuối 2021 là 35 tỷ, được giải thích là mua đất có sổ đỏ, đem cầm cố ở Agribank Chợ lớn để vay tiền, giải thích ở mục 28 (trang 43). VPH vay 120 tỷ từ Agribank chợ lớn cầm cố bằng 5 cái sổ đỏ với các hđ thế chấp đồng loạt số 6220-LCL. Vậy là khoản tạm ứng 35 tỷ này vay được 120 tỷ.
Thường thì bank sẽ cho vay tối đa 50% (70%x70%) giá trị khoản vay nên giá trị sổ đỏ này khoảng 240 tỷ. Tức quy đổi 35 tỷ này thành sổ đỏ 240 tỷ, giá trị sổ đỏ theo bên định giá thế chấp tính toán (Thường họ tính khá là bảo thủ) Theo giá thị trường anh em mua bán với nhau phải trên 300 tỷ là thấp nhất. Lưu ý khoản vay này thực hiện từ trước 2021 nên giá trị định giá hiện thời phải cao hơn nhiều. Tất nhiên cty ko thể thay đổi được cái sổ định giá được. vì chỉ là vay bổ sung vốn hoạt động.

Vậy là cứ 35 tỷ ủy thác ra cho cá nhân đổi về 1 loạt quyền sử dụng đất giá trị hiện thời tầm hơn 300 tỷ.
Vậy thì 800 tỷ ủy thác kia kéo về đc bao nhiêu sổ đỏ đây? Không biết VPH có biết đầu cơ đất ko? lại mua vớ mua vẩn đất xen đất kẹt bãi bùn sình lầy thì chán.

2 Likes

vph dạo này thấy đè phiên atc khiếp, trong phiên thì đè rát :innocent: khả năng sắp có biến

1 Likes

Uh, tt lên mà nó ko lên. Đúng là con mặt lợn :smiley:

17.15 báo hiệu tuần sau bùng nổ

Thường thì thanh khoản nhỏ( cô đặc) sẽ lên rất “từ tốn”, nhưng khi lên rồi thì “ối giồi ôi” (thích nhất câu này của chú A7) hehe.

Hehe, lỡ mua rồi cũng mong nó “nổ” thôi.
Còn nếu nó không nổ thì về nhà con vợ sẽ cho "nổ nồi,niêu, xoong chảo,…vì cái tội cắm sổ nhà oánh nó mà không lên, hehe.

1 Likes

Bác soi kinh quá, 35 tỷ định giá TT là 300 tỷ. 851 tỷ tương đương định giá thị trường là 23*300=8.05 tỷ (tám ngàn ko trăm năm mươi tỷ) sơ bộ gấp 5 lần vốn hóa, bác nhỉ :grinning:

Nhìn cái nền cứng 16-17 là muốn bật lên lắm rồi

1 Likes

ô chỉ đc cái nói đúng

1 Likes