VPH - Thời cơ đã đến 'nổi lửa lên em'

ôi dồi còn quỹ đất gì nữa, doanh nghiệp hàng năm nó phát triển, dự án nó vẫn phải bán. Có phải nó mua để đấy 30 năm mới làm đâu. Nói như bác đây là thời kỳ cần tiền nhất lại đi chia tiền thì lại đi vay để làm à. Chia tiền hay giấy hay không chia nó còn tùy vào thời điểm. Thời điểm này nhiều công ty có phát hành thêm để lấy tiền làm dự án. Giá dưới mệnh phát hành thêm ai mua.

Chia tiền nhưng nguồn tiền còn dồi dào đủ để triển khai các kế hoạch trong tương lai bác ạ, cái này do lãnh đạo tính toán chứ cỡ như anh em mình ngồi phán mà đúng.
Thì mình cũng thành nhà tạo lập luôn rồi

1 Likes

Ko ai thiếu tiền mà đi chia tiền mặt cả.
Đất ven gom lâu, khi nội đô khan, nghĩa là đất ven bùng, liên loanh xây dựng bán thì là núi tiền

QCG nó tím rồi mà VPH vẫn đang bơi hàng đâu mà mấy bác táng kinh thế ? táng 2 tuần chưa hết hàng ?

Tay to éo cho lên thấy đè kinh vãi nhái, chắc nó nhặt cho bằng kỹ luôn đó

1 Likes

Nó đè bán kinh thật toàn thị trường xanh tím mình em VPH đỏ :smiley:

1 Likes

Khó ăn đó, kiên trì rèn luyện bản lĩnh luôn

ngồi đợi giàu thôi mà không đợi được thì sao kiếm dc tiền các chứng sỹ. nên suống chỉ trong ngắn hạn kệ nó

1 Likes

Đọc trả lời câu cuối, tức muốn sặc tiết luôn.
VPH tạm ứng cho cá nhân gần 800 tỷ đi gom 28 ha đất, mất 3 năm đi gom.
Giá đất tại thành phố HCM đã tăng 3 lần trong mấy năm qua; nếu sang ngang, lãi ít nhất cũng 1.600 tỷ; nếu khai thác thì còn khủng nữa.

Giờ VPH mang bán 55% Nhà Bè land cho lotte Land chỉ lãi 216 tỷ. Số tiền lãi này còn ít hơn tiền lãi vay của 800 tỷ đi gom đất trong 3 năm qua.

VPH chỉ còn nắm 45% Nhà Bè Land thì chỉ là công ty liên kết, không được hợp nhất BCTC, ghi nhận lãi tỷ lệ sở hữu. Nhà bè land trở thành công ty con của Lotte land, bọn công ty TNHH nước ngoài, nó luôn xào nấu không còn 1 xu lãi thì lấy gì ghi vào BCTC của VPH.

Trước đó, VPH cũng bán 55% công ty sở hữu 9,5 ha đất dự án Nhơn Đức cho Lotte Land, chỉ ghi nhận lãi 60 tỷ của năm rồi.

Bản chất công ty đã lộ nguyên hình, bọn này rất vô liêm sĩ.

3 Likes

Cả nhà ông Tuấn chủ tịch đang nắm tới 40% VPH và chưa kể nắm ẩn bên ngoài nữa thì ko ngu thế. Lại nhè miếng thịt này cho Lotte Land thì cũng khó hiểu.

1 Likes

Còn cái nịt thật rồi chẳng biết đâu là đáy

ai cho e dẫn chứng ko phải cổ rác đi, sàn nguyên cả tuần. Đè là đè k cho lên chứ đ ai đè sàn ntn, cổ ngon đã đầy ng húp rồi

1 Likes

Tắt bảng kệ bà nó thôi bác ơi QCG nay nó còn tím lại còn con hủi này thôi rồi lun :smiley: đi xa vãi

1 Likes

canh bán hết rôi bác ơi, cơ mà vẫn cay bị bọn này lừa mất 30-40% nên thi thoảng qua chửi phát

1 Likes

Vào giá này , cty cơ bản , ăn cổ tức , lãnh đạo cầm nhiều . A e còn đòi gì

Thế đang ăn mã nào đấy

Về 5 thui

Về 1 all in kk