VPH - Thời cơ đã đến 'nổi lửa lên em'

1 Likes

Các anh em đi đâu hết rồi, sao pic vắng như chùa bà đanh vậy anh em

Cuộc sống đôi khi vẫn như thế này các bác ạ

1 Likes

nhưng thằng đánh chứng khoán như thằng ăn chộm ăn cắp rụng hết rồi. còn lọt lại tui và bạn. thế mới ăn to được
hjhj

1 Likes

Chắc bao h hết - tk lại hú ầm ầm kaka

1 Likes

Ace nghỉ lễ vui ko? Cbi sau lễ, VPH lại bay nhé, đến nửa cuối năm là bay xa

2 Likes
1 Likes

Lần nào họp TW tt cũng linh xình cả.

1 Likes

Bác đổi cái “tiêu đề” đi, giờ còn tro chứ hết lửa rồi :joy:

1 Likes

Thời buổi xin cấp phép dự án mới khó như lên trời, cả sg chả có khu dân cư nào mới, 1 tháng nữa Vph sẽ triển khai thi công KDC 28 ha ở Nhơn Đức thì Vph bay ko biết tới đâu ???

2 Likes

VPH chuyển đến Long An có vẻ chiến lược quá.

2 Likes

Việc khó khăn nhất trên đời là gì ???

• Chắc chắn không phải là mua vé số vietlot để trúng trăm tỷ, nghìn tỷ. hay mua cổ phiếu hôm nay 1 tháng sau tăng gấp mấy lần
  • Đó là duy trì một thói quen tốt nhưng khó hình thành và hiệu quả chậm
  • Ví dụ khi bạn mua một cổ phiếu tốt đa số chúng ta nghĩ là sẽ đầu tư dài hạn, nhưng ngắn hạn thấy có lợi ích nhỏ lại mang ra bán để thu lợi. Nhưng nhân quả nó nằm ở việc bạn có chút lợi nhuận nhưng bị phá hỏng mất tư duy đầu tư, khả năng lớn là sẽ không có lợi cho tương lai sau này.
3 Likes

Cả TT đỏ, cứ chờ nửa cuối năm thồikaka

1 Likes

Thoát sàn haha

Giai đoạn khó khăn của các chứng sĩ chắc kèo dài hết tháng 5

Ngày mới tốt lành nhé các anh em :coffee:

2 Likes

MẠNH CHẲNG SỢ BẤP BÊNH
YẾU TỪ CHỐI THAY ĐỔI

• Cuộc sống sẽ ko phát triển theo ý muốn của bạn.
  • Thay đổi có thể diễn ra bất cứ lúc nào, nhìn nhận thay đổi theo hướng tích cực sẽ giúp bạn phát hiện ra cơ hội khác còn ngon lành hơn
  • Họa phúc ở đời khó mà lường trước được ! :sweat_smile:
1 Likes

VPH ae toàn tiền thịt, nên ngủ kỹ. Ko MG như các em khác, Q3 cổ tức tiền mặt tha hồ. Nửa 6 tháng cuối năm lại tằng tằng leo dốc

2 Likes

Cái hồi vni sập về 650 điểm cả xã hội chạy cong đít văng hết guốc dép, các cao thủ mồm hô cash is king A7 bảo cả thế giới bơm tiền chân đại sóng thần, thế mà rồi sóng thần thật. Nhiều người x10x20 x50 lần tk
Bây giờ ae cũng lại chạy cong hết cả đít, chạy cắm đầu cắm cổ , nhưng A7 lại thấy lo nhiều vấn đề cho ae thế này.

• Vni đang hết đồ chơi, bank thì tiềm ẩn nợ xấu, các chiên za media hô chán chê hơn 1 năm ko lên đc giờ giảm mạnh thì cũng ko nhiều động lực tăng. Chính phủ mà cơ cấu thị trường vốn hiệu quả thì bank cũng sẽ bị bóp bớt mồm vì đang làm thay chức năng của ttck. Điều này khiến dn vay vốn qua bank bị chi phí vốn cao khó phát triển, chính phủ đã nhìn ra hạn chế này.
  • các cổ như thép, dầu, phân, than, tôm.cá lợn gà ko đủ kì vọng để dẫn dắt, bởi tính mùa vụ ko an toàn dài hạn, khó hút đại gia.
  • Bán cổ gửi bank chắc không tin đc dù bank có tăng lãi suất 0.5-1% thì cả năm cũng ko bằng cổ một cây CE.
  • Đất cát ngoài xã hội khan hiếm nguồn cung nó vãn tăng đều tăng mạnh theo thời gian.
  • Vậy tiền ae đang chốt đang chạy hàng trăm nghìn tỷ nó sẽ phải chui vào đâu đó chứ nhỉ ?? Chạy lên giời à ?? Hê hê
    Dự báo sẽ có dòng dẫn dắt mà cả Tỷ phú Lý Gia thành cũng tham gia đới… Sóng thần vẫn phía trước.
    Nguồn: A7, sao ông nói đúng thế
2 Likes