VPH - Thời cơ đã đến 'nổi lửa lên em'

Chào ngày mới

1 Likes

KHÔNG BIẾT MÌNH MUỐN GÌ SUỐT ĐỜI KO THAY ĐỔI ! :grinning:

• Cuộc sống có rất nhiều điều ko được như mong muốn.
  • Mọi khó khăn đều tồn tại dưới dạng thử thách để được chinh phục
  • Mọi câu đố đều có lời giải ngay từ lúc được tạo ra, ta chỉ cần chấp nhận và Vượt qua nó là đủ
  • Đầu tư cũng vậy, bạn muốn giàu phải mua khi cổ phiếu nó còn rẻ, thanh khoản bé vì lúc này nó dưới giá trị nhiều lần, cổ đông lớn họ còn giữ chặt nên ít có thanh khoản
2 Likes

Chào ngày mới

1 Likes

HAM MUỐN: KHÔNG THỂ MỘT LÚC CÙNG ĂN HAI MÂM :grinning:

• Những thứ khó kiểm soát nhất trên đời là ham muốn quyền lực, vàng bạc châu báu, xe sang gái đẹp, thể hiện tiếng tăm.
  • Những ham muốn chúng tựa đóa hoa rực rỡ sắc màu thu hút ta, khuyến ta trở nên mù quáng, không thể thấu tỏ suy nghĩ trong lòng dẫn đến việc ra quyết định vội vàng mù quáng chạy theo bắt Hoa trong gương trăng trong nước
  • Xã hội nào cũng tồn tại những việc như cho vay nặng lãi, làm ăn phi pháp, tham ô hối lộ, chơi quy tắc ngầm, buôn bán bí mật kinh doanh… VÌ HAM MUỐN QUÁ MẠNH MẼ nên dù có nguy cơ ngồi tù, bị xử tử, vẫn có rất nhiều người sẵn sàng vứt bỏ đạo đức để mạo hiểm vì bạc vàng vì lợi lộc.
  • Thỏa mãn ham muốn là bản năng của con người nhưng đừng vì chút cám dỗ hư ảo như hoa trong gương, trăng dưới nước mà để lỡ những cổ giá trị như Vph
2 Likes

HAM MUỐN QUÁ NHIỀU SẼ KHIẾN CHÚNG TA MỆT MỎI :rose:

• Sau cùng chúng ta vẫn trở về với cuộc sống bình dị một ngày 2 bữa cơm 1 bữa phở kkk
    một chiếc giường để ngủ khi mệt, một cổ quan tài đề phòng khi chia tay thế giới, và một bà vợ và những đứa trẻ để vui vẻ
  • Sau cùng: thứ chúng ta có được suốt đời là những gì đôi mắt từng ngắm nhìn, đôi tay từng tiếp xúc, đôi chân từng đi qua, đôi tai từng nghe thấy, đầu lưỡi cùng nếm thử nội tâm từng cảm nhận, hay ngắn gọn hơn là cảm xúc
  • Trừ những điều đó ra thì ko còn điều gì khác
  • Hãy gạt bỏ bớt ham muốn phi thực tế để nắm giũ trân trọng Vph nhé anh em :coffee:
3 Likes

2 Likes

Đất nghĩa trang thì hơi bị hot nhỉ.

1 Likes

Nay ai hốt 80k cổ cuối phiên lên tiếng đi ạ

2 Likes

Chuyện gì đang xảy ra với VPH vậy? Sau 2h vẫn còn sàn mà

1 Likes

Nghe bảo có đội lái vào ???

2 Likes

Bác @nhadautuchanchinh cos thông tin gì vph ko thế. Cuối phiên nay lật kèo ghê quá

2 Likes

Cũng gọi là có tí an ủi cho ae ngoài đảo 🥲

1 Likes

Nếu đúng thì đất này còn Hot hơn bth kk.
Kiểu Thiên Đức ở HN, giàu lắm

1 Likes

bác lái nào mua có 80k mà đã xanh vậy rồi

1 Likes

Đã lỡ yêu Vph rồi, mà em nó ngày càng đẹp lại thấy mình càng yêu em say đắm hơn

Giờ nhỏ lẻ chắc còn vài chục mạng là nhiều nên muốn kéo hay xả cũng chỉ cần vài chục hay vài trăm k cổ là xong ngay

Kaka, vẫn hold hả lão

1 Likes

MỤC TIÊU LỚN NHẤT CUỘC ĐỜI LÀ GIÀU CÓ ! :grinning:
Cổ nhân dạy: Muốn nhanh thì phải từ từ

• Làm việc mình thích, trở thành người mình muốn là mục tiêu lớn nhất để con người mình theo đuổi suốt đời, ví như làm giàu từ đầu tư chứng khoán, anh em nhỉ.
  • Có những người sống trong môi trường tạm bợ, làm công việc tạm bợ, thõa mãn với sự an nhàn, ví như đầu tư chứng khi lãi 10% đã chốt nhưng khi lỗ thì bị -50% mà lúc nào cũng nghĩ mình giỏi kkk
  • Đến một khi nào đó họ muộn màng nhận ra, đó ko phải điều mình muốn, đến khi nghĩ lại họ càng ghét bỏ mình trong gương, bùi ngùi tiếc nuối vì đã sống theo kiểu mình ghét nhất
  • Chuyện hay ho nhất trên đời chẳng gì ngoài việc bạn có thể làm cho người khác ngưỡng mộ mình thay vì mình phải ca tụng họ cả ngày ví như khi Vph giá 20k mà tài khoản của bạn có Vph giá quanh 9-10k thì bạn sẽ được người khác ca tụng xem trọng ngưỡng mộ ko hề nhỏ :rose:
2 Likes