VPH - Thời cơ đã đến 'nổi lửa lên em'

BẠN ĐÃ THỰC SỰ XEM ĐẦU TƯ LÀ CÔNG VIỆC ??? :shushing_face:
Không ai thành công với sự thờ ơ

• Khi thật sự thích làm điều gì đó
  • Kỷ luật tự giác sẽ trở thành bản năng của bạn
  • Giống như Hoa hồng cần nở rộ, hoa nhài cần tỏ hương, cánh chim cần trao liệng
  • Như khi bạn học kém, bản năng của bạn sẽ làm ham chơi
  • Khi bạn học giỏi yêu đọc sách bản năng của bạn là tìm hiểu cái mới liên tục học hỏi, Ý Thức tự giác cao :grinning:

Có bác nào có thông tin chi tiết về 80k cổ hôm qua ko ạ, em xin tham khảo ạ

1 Likes

Quan tâm làm gì kỹ vậy bác ơi.

• Thị trường như cái chợ khi nào cũng đầy người mua mua bán bán
  • giá này mua ăn cổ tức gấp ba bác gửi ngân hàng rồi
  • Hiện nay là giữa tháng 5 thì Vph có thể công bố chia cổ tức bất cứ khi nào
1 Likes

dạ vâng bác, con hàng ngon thế này rồi sẽ có ngày quật khởi, một ngày tay to vào thì kéo vù vù…

1 Likes

Theo đúng quy luật của tự nhiên VNI đã rơi 360 điểm = 360 độ
Sẽ quay lại nhịp tăng

2 Likes

Theo lý thuyết thực tiễn thị trường cho thấy

• Cổ phiếu chia cổ tức tiền mặt → giá cổ tăng mạnh
  • Cổ phiếu chia cổ tức cổ phiếu → giá cổ giảm mạnh
1 Likes

80k Đáng bao tiền đâu mà xem. Tìm hiểu doanh nghiệp đi

1 Likes

1 Likes

Từ xưa đến nay những người có thể đầu tư trở thành huyền thoại, đều phải trãi qua sóng to gió lớn, nhưng họ đều ung dung trước những cảm xúc vui buồn :grinning: :+1:

1 Likes

doanh nghiệp tốt, pháp lý có đủ, trả cổ tức tiền mặt tại sao không mua kkkk

1 Likes

Qúa đúng bác ạ. Múc thật mạnh và ôm thật chặt bác nhé :coffee:

Tuần mới tốt lành ae!

1 Likes

ông nào mua 17 chắc cũng chia đôi rồi nhỉ. khi nào xuống 5k xin múc 20k. giờ thì anh em múc trươc đi.

1 Likes

Thị trường Khoai quá bác nhỉ

Xuống 1K hãy múc bác, còn sập, còn nát kiki

Sáng thêm một ít lên tàu tiếp cùng ae :smiling_face_with_three_hearts:

Mỗi một giây, chúng ta đều có cơ hội để làm giây tiếp theo trở nên tốt đẹp hơn :grinning:

1 Likes

THỜI ĐIỂM NÀO PHÙ HỢP ĐỂ ĐẦU TƯ CỔ PHIẾU BĐS ??? để được hái quả ngọt luôn :rose:
Thị trường đầu cơ: Sinh ra trong sợ hãi lớn lên trong nghi ngờ chết bởi sự thõa mãn

• Vấn đề chính của đầu tư là kỳ vọng tương lai, nên nói đầu tư vào giai đoạn nào rất khó trả lời đúng
  • ví dụ: Dxg nó bắt đầu ra BCTC đẹp lãi nghìn tỷ thì rất nhiều ông lao vào múc, khi đó có vài ông chốt thì rất thông minh.
  • Mua khi dự án mới bắt đầu có tin đồn chuẩn bị xây dự án này, tin đồn thôi nó đã có kỳ vọng cổ nó có thể tăng x2 x3 rồi, xong đến lúc dự án bắt đầu có giấy phép kỳ vọng tăng lên 1 bậc nó lại x2 x3 tiếp, Đến lúc nó giải phóng mặt bằng xong nó lại x2 x3 tiếp, đến lúc nó mở bán giá đất lại x2 thì cổ nó lại x2 x3 tiếp.
  • Đến khi nó có dòng tiền rõ ràng từ bán hàng nó lại x2 x3 tiếp
  • Đến lúc nó hạch toán lợi nhuận thì đám đông bắt đầu nhảy vào, vì đám đông cần sự rõ ràng chắc chắn, nhưng lúc đó vào là dễ ăn cái bô nhất
  • Kết luận: Đầu tư là kỳ vọng tương lai
    ví dụ như Vph bây giờ là giai đoạn kỳ vọng tương lai vào dự án 28.12 ha NHƠN ĐỨC :grinning:
1 Likes

Xuống đến 5k đố bác dám múc, dưới mệnh mà cổ tức 7% là ấm rồi

2 Likes