VPH - Thời cơ đã đến 'nổi lửa lên em'

Ko theo nổi con cổ sắp huỷ niêm yết ogc. Lái vph chắc bị bắt r

1 Likes

Dù rất thích VPH nhưng thật lòng mà nói là cách đánh em nó quá chán
Lái lợn là đây

1 Likes

lúc nào cũng phải nghĩ mình đầu tư vào doanh nghiệp dựa vào giá trị công ty. mong công ty ăn gia làm nên win -win thì mới sống dai. còn cứ nên chộp rật rồi cũng có lúc chết thôi.

1 Likes

LÀM GIÀU CHÂN CHÍNH ! :grinning:

• Đúng bác ạ. Đầu tư giá trị, biên độ thắng mỗi nhịp là 400%-500% nó mới ngon, chứ hàng lỡm lái kéo 1 lần chốt ko kịp là dễ kẹp bi 5-7 năm đó.
  • Đầu tư chứng khoán nói dễ rất dễ nói khó là vô cùng khó, dễ với người kiên trì hiểu biết, khó với người chụp giật cầu may.
  • Đầu tư chứng khoán kiểu chộp giật ko tồn tại lâu đâu.
    Thân

Tiền thông minh sẽ chảy từ HPG, FLC, ROS, HAI… VÀO VPH

Nói gì nói bác ơi đã là cổ tốt thì phải tăng bác ơi … còn tốt mà giảm hoài thì gọi là cổ gì ???

không đúng quan điểm thì không bao giờ hiểu. không phải nó không tăng mà la chưa tăng. không ai biết bao giờ tăng hay giảm cả. chỉ biết tin vào doanh nghiệp vậy thôi. còn bán có giám nói các cổ đang tăng là cổ tốt ko. mợi thứ cứ phải chờ đợi thời gian trả lời mới biết được. ( thời gian là lằm trong khoảng thơi gian lập kế hoạch mua cp) riêng VPH mình kế hoạch cầm 3 năm. nên 3 năm nữa bạn mới biết mình đúng hay sai. tất cả phải chờ đến cái đích cuối cùng

mình là không cổ súy mua cp. chỉ tham gia pic cho vui và học hỏi kiến thức. con nhưng việc mua bán cp VPH mình đã làm hết rồi. giờ chỉ chờ đợi thôi

1 Likes

Em biết bác từ MBG cơ :smiley: nhưng em nói thiệt nhà đầu tư nào chả muốn con mình nhanh lên đừng ai nói tao đầu tư 5-10 năm nên ko sao … nói thiệt quan điểm đầu tư 10 năm nhưng trời cho 1 năm tăng 200-300% thì chẳng lẽ vẫn để 10 năm sau mới bán ? còn mua vào VPH mà chôn vốn như giờ thì nếu dân đầu cơ ng ta mua CEO hay DIG hồi cho nhanh bán lun ăn 15-20% trong vài phiên cho nhanh em cổ đông lâu năm VPh đây nói thiệt chưa chắc chủ cái top này đã nhiều hàng và ôm lâu bằng em. Chẳng qua thấy cách chơi thiếu nhân văn của bọn lái và lãnh đạo công ty mà chán …

Nh mã cụ, mã nào ko hợp, bỏ qua.
Đợt này nh mã BDS hồi tốt hơn đó, vd như CEO, HDC thì chốt cổ tức25% ngon, đất nh

Thật ra khi theo cả họ vỡ trận, thì ai đánh VPH từ đầu cũng ăn kha khá nếu đúng điểm chứ đâu gọi chôn vốn.
Chứ giờ mã nào chẳng sập hầm, chửi nhau suốt

Bao giờ thì VPH đc hose gỡ cảnh bảo để cho phép margin nhỉ? Được HCMC bỏ cái hạn chế kinh doanh rồi mà Hose vẫn chưa gỡ cảnh báo là sao nhỉ?

1 Likes

Chưa bao giờ đâu tư MBG có nhầm với ai đó ko. thì mỗi người một quan điểm. mình cũng chỉ là nhà đầu tư từ 2017. từ 2017 đến 2020 ôm chọn 1 cổ. từ 2021 đến giờ cũng vẫn trung thanh 3 cổ đã chọn. Tk vẫn dương đều chưa . và cũng may mắn từ 2017 đến giờ NAV x 7 lần. và cũng đang hi vọng ôm VPH và 2 Cp nữa đến 2025 có kết quả tốt. còn mỗi người 1 phương pháp . ko giám chê bai ai cả. nói là ôm dài hạn nhưng trong dài hạn vẫn nhảy ra nhảy zo trong các cổ đã cầm ko chạy linh tinh.

1 Likes

quan trọng nhất là Ck. mình chỉ nhắc nhở mọi người 2 Điểm.

quan trọng nhất là Ck. mình chỉ nhắc nhở mọi người 2 Điểm. 1- sác định giá trị tương lai của công ty. 2 sác định điểm mua hợp lý. cuối cùng cần sự kiên nhẫn nữa. thì tỷ lệ thành công cao.

các bạn nên đặt cho mình 1 câu hỏi. lý do tại sao nhà đầu tư cá nhân tỷ lệ thua rất cao. trả lời được câu này thì bạn đã là thành công rồi.

2 Likes

Nhớ Tờ A4 này rồi anh em ơi ! :grinning:

Năm nay Q3 à cụ, 6 hay 7% í nhỉ

1 Likes

Quý 3, 7% nhé

1 Likes