VSC - Siêu Cảng - Siêu Cổ Phiếu. Hậu Thâu tóm Nam Hải Đình Vũ Từ Gemadept(GMD). Mục tiêu thâu tóm tiếp theo?

, ,

VSC giao dịch phân hóa với index quá mạnh, kiểu như bà con biết trước tin gì không đẹp vậy. Vùng 37 Cô Cô còn bảo mua thêm mà giờ để mất hỗ trợ 35 thì rất xấu. Tự doanh đã mua quanh 31.x 32.x khá nhiều, có thể đó là vùng xé nháp làm lại.

4 Likes

vsc bao h thì phát hành các bác nhỉ

1 Likes

Yes

1 Likes

Trong đầu tư ko đc tin vào bất kỳ ai kể cả chính bản thân mình. Chỉ tin vào bảng điện
Còn bảng điện nói cho biết là bắt đầu mua đc rồi đấy

2 Likes

Cô cô đi ngủ với Dương Quá ở cầu cảng rồi nhá! Gẫy nền thì cứ mạnh dạn mà cắt!

Con này tôi thấy Lãnh đạo cầm quá ít, ko đủ tố chất của siêu cổ!

VSC năm 2022 cổ đông lớn thỏa thuận mấy chục triệu cp giá 36 -37. Năm nay tự doanh mua quanh 32 và cổ đông lớn thỏa thuận liên tục quanh 33-35 cũng vài chục triệu.
Quy về một mối bác nhé.

3 Likes

Cuối tuần mời bác đọc tài liệu của VSC sẽ hiểu. Côcô đã nói không có tin xấu nhưng cụ thể thì bác đọc tin vừa ra nhé.

1 Likes

VSC đang M&A để nhanh chóng trở thành siêu cảng, đón đầu làn sóng FDI vào VN. Các bác nghĩ xem khi kinh tế phục hồi, XNK tăng mạnh thì những doanh nghiệp như VSC sẽ hưởng lợi cực lớn.

1 Likes

Báo cáo quý 2 vsc, xin ý kiến các bác:

3 Likes

Hình như ae đã rời tàu VSC hết rồi :expressionless:

Chỉnh P/E định giá của 4 năm là 9

1 Likes

Ngắn hạn thì mât 35 cho tín hiệu bán mà bác bắt đầu mua. chờ 31 32 bằng giá vốn tự doanh mua thì cứ mua không cần phải hỏi ai, mua cao rồi bảo cứu trong khi nhà nhà canh giảm để mua lại hàng đã bán vùng 38 thì ai cứu cho bác. Ngày nào cũng đè giá đóng cửa thấp hơn giá mở cửa thì phải hiểu.

2 Likes

Liệu có về 10 ko bác :joy:

2 Likes

Sẽ có giá 10 để bác mua nếu bác ôm hàng vừa mua 3x và nắm giữ chờ ngày chốt quyền 1:1 phát hành thêm. :slight_smile:
VSC hay đi ngược index lắm, tuần này xem bị đạp cao trào như thế nào mới thấy.

1 Likes

Cái này bác hỏi côcô nhé. Mình chỉ đọc hồ sơ tờ trình thì chỉ thấy là chốt quyền cổ tức trước rồi mới đến phát hành. Võ đoán thì cổ tức quý 3 rồi 1:1 quý 4.

1 Likes

Mai về 32 mua thêm.

1 Likes

Tiền dài hạn thì túc tắc mua bình quân giá xuống. Tiền ngắn hạn thì quan sát theo dõi khi Côcô kêu mua rồi tất tay. Thường thì khi Côcô cho mua sau khi cp giảm mạnh thì rất chuẩn bác ạ, luôn ăn dầy.

2 Likes

Em đang ôm 1 mớ đây hôm nay xem có 32 bình quân giá mà không xuống mai canh 33 mua.