VSC - Siêu Cảng - Siêu Cổ Phiếu. Hậu Thâu tóm Nam Hải Đình Vũ Từ Gemadept(GMD). Mục tiêu thâu tóm tiếp theo?

, ,

Đưa ra mục tiêu đầu tư dài hạn, nhìn nhận DN tiềm năng → ôm và nắm giữ . . Nhà cô cô từ xưa vẫn vậy. Kết quả lợi nhuận danh mục là đáp án cuối cùng.

VSC còn ẩn mình, khi viên ngọc sáng này được tổ chức phát hiện, nó sẽ khác. VSC là món ngon của tụi Quỹ và những ai theo trường phái đầu tư giá trị đấy nhà mình.

11 Likes

em này ngon

Dài hạn là bao lâu và đích đến là bn vậy cô cô? Hỏi thật để yên tâm đầu tư.

Cấu trúc deal khách sạn:
“Tại ĐHCĐ, cổ đông đã đề nghị BLĐ giải trình việc ký kết hợp đồng hợp tác kinh doanh và đầu tư vào ngày 21/12/2022 giữa GLC (Green Logistics Center, VSC sở hữu 100% cổ phần) và Green port (VSC sở hữu 100% cổ phần) với Tập đoàn T&D (cổ đông cũ của VSC). Thông tin được công bố trên BCTC kiểm toán năm 2022 như sau:
• Các bên tham gia sẽ hợp tác đầu tư khách sạn Hyatt Place tại Hải Phòng với tổng vốn đầu tư 1.423 tỷ đồng.
• Trong đó, năm 2022 VSC chuyển 823,6 tỷ đồng cho tập đoàn T&D để đầu tư vào dự án.
• T&D sẽ hoàn trả cho VSC khoản góp vốn từ năm 2024. Mức hoàn trả ít nhất5 tỷ đồng, 15 tỷ đồng34,25 tỷ đồng mỗi năm trong giai đoạn 2024-2027, 2028-2034 và 2035 trở đi.
• Ngược lại, VSC sẽ nhận được khoản lợi nhuận tương đương 45% tổng lợi nhuận sau thuế & khấu hao của dự án trong 8 năm đầu. Sau đó, VSC sẽ nhận 57,8% lợi nhuận cho đến khi T&D hoàn trả toàn bộ phần vốn góp cho VSC.”
Cũng chưa rõ pháp lý dự án Ksan thế nào, công ty chưa công bố chi tiết, không biết có liên quan gì đến việc thu xếp vốn cho các deal M&A gần đây hay không?
Cổ đông dù nhỏ hay lớn chắc sẽ không thích hướng đi này, nhất nghệ tinh!

1 Likes

Mua Vsc tạm lãi 5% rồi bác nhỉ :grin::laughing: phân tích giời mà cổ phiếu không lên thì cũng vứt .

1 Likes

Hàng chất lượng cao

1 Likes

Chào nhà VSC ngày mới

12 Likes

Nay nick mới sang gex chim lợn rồi , mà không may gex lọ Trần :rofl:

Nick clone này mới lập và để ý chỉ đi chim hàng nhà cô lông . Chắc nick phụ của nick nào đó quen thói ghen ăn tức ở . A em truy tìm đào mửa nhà nó lên :laughing:

1 Likes

VSC nhúng xuống đón ae chưa lên tàu, sau đó phi thẳng 4x nhé

1 Likes

Sáng mới fomo hi vọng ko vỡ alo :smiling_face_with_tear:

2 Likes

Chim lợn hay bơm tin nó mới tăng mạnh vậy bác? Bữa giờ chỗ nào cũng úp úp mở mở, nói toẹt ra cho anh em dễ tính.

1 Likes

Nay chỉnh nhẹ vào quá ngon luôn anh em

1 Likes

vsc khả năng sẽ điều chỉnh tích lũy ngắn hạn đã rồi mới vào nhịp mới dc

1 Likes

Cuối cùng là danh mục của mình tăng hay giảm . .lên đây mong cp mình mua tăng là chính .mình sợ đạo đức giả lắm :sweat_smile:

1 Likes

Các bác suy nghĩ phức tạp quá. Đầu tư là đầu tư, số liệu là số liệu, cứ nhìn số liệu rồi ra quyết định, tôi có nói gì mang tính chất cảm tính, hô hào suy diễn đâu.
Mỗi người 1 góc nhìn, nếu góc nhìn mấy bác thấy nó tốt thì cứ đầu tư, cứ xem thông tin tôi nói như ý kiến tham khảo. Lên đây tìm cơ hội, chứ không phải PR để nhiều người theo và mong cp mình tăng giá.
Phán xét, suy diễn, chửi bới, đào nhà đào cửa người ta có ích gì.
Dzui dze, dzui dzẻ, tui cũng stop phản biện ở chủ đề này nhé, chúc các bác thành công với VSC.
Bác nào cần tư vấn hàng kẹp, phân tích chuyên sâu 1 cp nào đó, tìm cơ hội đầu tư thì pm.
Mãi yêu @G_TEAM @Crocodile chắc sẽ còn tranh luận nhiều ở các chủ đề khác. Hẹn gặp lại!

1 Likes

Vẫn chờ 1 nhịp nhúng về 32 để lên tàu VSC cùng cả nhà. Tiền chốt lời DXS vẫn đang cầm nguyên đây chờ vào hàng

Nđt cá nhân mua xong không thấy tăng nên bán trong chán nản. Bán VSC mua GEX cũng không chừng :-))

3 Likes

Nhà mình canh những nhịp chỉnh để gia tăng danh mục . Nhà cô cô ung dung chỉnh mua tránh mua đuổi . Mua của kẻ chán, bán cho người thèm :slightly_smiling_face:

Khi người ta chê là lúc phải lên tàu . Khi mọi thứ còn nghi ngờ là lúc giá cổ phiếu rẻ nhất . Nguyên tắc là thế .

VSC sẽ dành cho ai thích cổ phiếu siêu tăng trưởng và đầu tư giá trị .

14 Likes

Đỏ nhặt quan điềm cô cô mà chơi

1 Likes

Pic vắng quá cả nhà ah