Xác nhận đáy tại ma200 ngày và phục hồi đi lên?

, ,

Vnindex đã bức phá khỏi vùng tích luỹ quanh ma200, sau vài phiên dằn co thì thị trường có vẻ đã cho tín hiệu xác nhận đáy tại đây, tuy nhiên thanh khoản vẫn chưa có sự phục hồi, đâu đó quanh quẩn 14 nghìn tỷ, cho thấy sự thận trọng của nhà đầu tư.

:point_right: Vì vậy thị trường khó có khả năng để tăng một mạch, tăng sốc như thời gian trước được, vẫn tăng chậm là liên tiếp có sự rung lắc quanh vùng 1137 -1162. có thể lợi dụng những nhịp này để mở vị thế hoặc gia tăng tỉ trọng.

:white_check_mark: Các nhóm ngành đáng chú ý của chúng ta vẫn là chứng khoán với tin tức hỗ trợ rất tích cực là KRX có buổi hợp cho các bên cung cấp giải pháp để sẵn sàng triển khai, nhóm dầu khí cũng đang được ủng hộ về dòng tiền và giá dầu thế giới. bên cạnh đó nhóm đầu tư công cũng đang chịu áp lực giải ngân vào những tháng cuối năm khi chỉ đạt được hơn 50% trong 3 quý đầu.

Còn anh em, anh em nghĩ sao về chủ đề này ? để lại cmt và cùng nhau thảo luận nhé !

10 Likes

với thị trường hiện tại nên có 1 phiên FTD không chủ Pic

2 Likes

View mình nay đóng trên 1140 kèm vol gần trung bình 20 phiên mới xác nhận nhé, thớt thấy sao ạ

2 Likes

vẫn chưa nói trước đc điều gì, hiện chúng ta vẫn đang trong nỗ lực phục hồi thôi, cần có xác nhận của khối lượng nữa thì mới kỳ vọng vào FTD được.

1 Likes

Vậy có nên mua luôn phiên hôm nay không? hay vẫn chờ xác nhận thế Ad

1 Likes

đồng ý, không gãy 1133 là đẹp

ĐTC múc con nào dc

múc luôn bác, vị thế còn rủi ro thì cân đo tỉ trọng cho phù hợp nhé

2 Likes

Có khi nào như vầy không anh?

1 Likes

FCN, CII bác ơi

tăng sốc đâu anh, giảm sốc ko à :(((

Không có lý do để sập tiếp

3 Likes

phục hồi trong ngắn hạn, xem phản ứng khi hồi rồi tính tiếp

1 Likes

HHV, VCG bác nhé

1 Likes

SSI được không anh

1 Likes

được, dự về được đỉnh cũ

1 Likes

2 cp này có câu chuyện gì hơn cp khác trong ngành ko bác

1 Likes

mình k tìm lý do từ câu chuyện ngành đâu, mình minh về dòng tiền là chủ yếu, mỗi lần hô đầu tư công là cả ngành chạy nhưng mạnh yếu lại khác nhau, mình thì thấy 2 mã này có dòng tiền vào mạnh, hồi phục trước thị trường

hiện tại mua mới HHV được không anh

đáy rồi cụ ơi!!!