XPH - Xúc Phải Hết

3,56% tại xavinco đánh giá lại là 500tỷ

1 Likes

Ngon bác ah. Giá dưới 18 cứ nhặt dần thôi.

Gom lấy 50k vài năm nữa đổi căn Vinhome Cao-Xà-Lá là đẹp.

1 Likes

Là sao bác nhỉ, bài comment của bác tự xoá ah. Hay bài của em?

Bác định giá BỘ CÔNG THƯƠNG lần này bán XPH cho a vượng giá bao nhiêu vậy ??

1. vị trí 317 318b NGUYỄN TRÃI đất mặt tiền xây show
  2. 3200m2 (3.4ha) 217 218 NGUYỄN TRÃI đối diện 72 ROY ồ city. Dự án CAO XÀ LÁ
  3. 13ha đất QUỐC OAI.
    Tiền mặt banks 40 tỷ.
    Qũy đầu tư phát triển 95 tỷ.

XPH giá 50 Vốn hóa ==> 600 tỷ.
Giá hiện tại là quá rẻ so với giá trị định giá

1 Likes

Múc sớm tý được giá tốt.
Khi đội lái vào thì đua ko kịp.

Lái một khi đã gom đủ thì chỉ đứng nhìn em nó phi thôi bác. Cơ cấu cổ đông 80% nhà nước, còn lại là anh Vượng và nhỏ lẻ, mà nhỏ lẻ chỉ nắm được một phần nhỏ thôi.

Nếu VEF với dự án chưa hình thành thì Cao Xà Lá của XaVinCo đã triển khai. XPH giá tối thiểu là 100k mới xứng đáng với hàng ha đất vàng

1 Likes

Thành phẩm chỗ này giá thương mại cao hơn cả Royal City bác nhỉ.

1 Likes

:)) chờ chỗ đấy đấy khởi công còn mùa quýt. Mật độ dân hiện tại quá cao rồi, dự án thì kẹt bao năm, ai cho xây. Bg chỉ có UBND TP. Hà Nội ra Quyết định thu hồi lại miếng đất đấy rồi đấu giá thì ok. Nhưng như thế lại vướng Bộ Tài chính, vì phải định giá, mà vị trí đấy định giá ntn thì hơi khó đấy, nên ko ông nào dại đặt bút ký đâu. Còn XPH á, nhà máy bé tí dc 80 người, bao năm chỉ đi gia công cho U, đến 3 4 năm nay mới bắt đầu xây dựng thương hiệu Hasoco với các nhãn hàng của riêng mình, ko thoái dc vốn khỏi cái dự án đấy. Tưởng Covid-19 đem lại cơ hội tuyệt vời để phát triển, nhưng cuối cùng cũng chỉ dc 03 tháng của năm 2020 thôi, bg cũng lại bó tay vì dân ko mặn mà với nước rửa tay nữa rồi, sp nhập ngoại thì cạnh tranh mạnh. Còn về mấy phiên tăng trần mấy hôm nay tôi nghĩ cũng lái lên rồi ụp bô thôi. Tôi nói bác nào tin hay ko thì tùy, hôm qua tôi ngồi làm việc với anh Lập TGĐ, có hỏi vì sao cổ phiếu mình đợt này tăng mạnh thế, nguyên văn ông ý trả lời “Anh cũng ko biết, chắc lại ông nào thổi giá lên rồi”. Nói chung các bác hết sức cẩn trọng con này

Khu đất Cao Xà Lá thì có đất của Cao su sao vàng, đất của XPH, đất của LIX, đất của thuốc lá thăng long. Thuốc lá thì tôi ko biết, cao su thì bg của Hoành Sơn Vin cũng ko đụng, còn lại XPH và LIX thì còn lâu mới thoái vốn dc khỏi cái Xavinco và Xavilico, đất vàng có như ko

Hì, thoái vốn cũng chẳng quan trọng, quan trọng là anh Vượng đợi 11 năm rồi và nó đến lúc nó phải biến từ vàng thành tiền cho anh ấy lượm, thâu tóm đất nhà nước và chuyển đổi thành siêu độ thị như Vincom, Vinhome… là sở trường của anh ấy rồi.

Khi đó thì cứ giữ cổ phiếu mà ăn cổ tức, cần gì phải thoái nữa.

Nghe ông chú thạo tin nói đợt họp đhcđ tới XPH sẽ tái cấu trúc lại và có thể đổi tên từ xà phòng HN sang Hóa chất HN. Nếu thế thì càng hay. Năm 2020 đã có lãi và năm 2021 này sẽ đi vào ổn định với nhà máy mới 13ha ở Quốc Oai.

Tôi nói rồi, cụ vào tầm này bị kẹp đấy…đang down-trend ầm ầm sau tăng nóng

Ok cụ, để xuống dưới 10 rồi gom cụ ah.

Tạm quên em ấy đi.

Bản cáo bạch niêm yết

1. Dự án Vinhomes Galaxy
    Tỷ lệ lợi ích: 95,44% theo Hợp đồng chuyển giao ký với Tập đoàn Vingroup
    Chủ đầu tƣ: Công ty CP Bất động sản Xavinco, Công ty TNHH Xalivico, Công ty CP Đầu tư Kinh
    doanh BĐS Thăng Long – là các công ty con của Tập đoàn Vingroup
    Vị trí: Quận Thanh Xuân, Hà Nội
    Diện tích đất: 110.000 m
    2
    Loại hình dự kiến đầu tƣ: Khu đô thị phức hợp gồm căn hộ kèm tiện ích như giáo dục (trường mầm
    non, trường tiểu học Vinschool), chăm sóc sức khỏe (phòng khám Vinmec, gym, spa, yoga), công viên
    cây xanh, khu bể bơi, siêu thị (VinMart, VinPro).
    Tiến độ thực hiện: Dự án dự kiến sẽ bắt đầu xây dựng trong năm 2018.

Đợi xả hết hàng đợt này đã thì em lên thuyền với bác 1 chút

1 Likes

Gom thôi bác, chứ đến lúc VIN ra tin chào bán thì đua không lại với mấy cá mập đâu.

Ok bác nha. Em cũng thích con hàng này, hôm nào nó về tham chiếu là em xúc liền

Nay sàn rồi, chỉ down phiên nữa là về tham chiếu. hì

1 Likes