Xu hướng ttck và hành động tháng 6

, , , , , , , ,

Việc cần làm nhất hiện tại là ko làm gì cả.

• đôi khi ko xem bảng điện, ko làm gì cả lại là quyết định tốt nhất.
  • có những lúc gồng lãi nó còn khó khăn gấp vạn lần gồng lỗ. mà người Việt Nam mình thì chịu khổ , gồng lỗ tốt đến mức ko ai bằng.:grinning:
  • để mà gồng dc lãi thì b pai đủ tầm nhìn xa, sâu, bao quát hết dc vĩ mô. hoặc là b pai đi cùng những người rất giỏi.
  • chục hôm trc m có up bài về xu hướng sắp tới và quý 3. mọi ng xem lại. nay thấy mấy cp m nói cũng có tý gọi là đột phá rồi.
  • dxg, pdr… chưa đến 20k thì chả có h pai sợ cả. còn rẻ lắm… chục hôm trc ae nào mua theo m nói cug ăn dc gần chục %. nhóm lscp mua dxg cuối tháng 4 cug dc gần 20% rồi mấy cp khác cug hơn chục %
  • dig, ceo, nlg… vùng này vẫn lên nhưng sẽ bò dần. hơi chậm chục hôm trc m cug nói rồi.
  • nhóm ck như vci, hcm,ssi, vnd, vix…cứ bò theo vĩ mô thôi.
  • bài hôm trc có đưa thêm cp nhóm điện như GEX…con này giá đang rẻ, đi ngang tích lũy khá lâu. hiện tại giá là rẻ cơ hội x2 là có thật. lúc m nói ae mua là m gom trc đó đủ rồi thì m mới up bài lên nhóm LSCP cho ae mua sau đó up ra ngoài. nay cug dc tý màu xanh rồi.
  • trc h mình nói múc là múc. khi mà t múc thì phải có lý do đủ để thuyết phục thì t cug mới mua. khi bán cug thế. cho ae xem ảnh xem cug khá khớp chỉ là mua trc tý thôi.
  • có mua it DCM cũng có tý màu xanh đủ uống bia rồi. xem có kiếm dc 20% ko.
  • về lướt sóng thì muốn chửi t cug ko dễ đâu. cuối tháng 2 vni 1020 mấy bố trên youtuber, brk… hô sập 900. tôi bảo cb chạy tăng mạnh. sau đó lên 1080 lên 1080 t bán ra nói nhẹ nhàng có thể giảm 45 điểm. sau đó vni về 1030. t lại báo mua lại và nói cb tăng 50đ. đến bjo cug sắp đc rồi. với tình bjo còn lên nữa. nói chung là m sẽ mua trc sau đó báo nhóm lscp mua. sau đó up bài ra ngoài đúng quy trình. ai bên ngoài mua theo cug vẫn có ăn chỉ là ăn it hơn. bán sau tý.
  • chốt lại ko nói nhiều là tiếp tục GỒNG LÃI…

nguồn copy LTG

:grinning: