1 phút quảng cáo: 22M - Siêu phẩm bị lãng quên!

Em cũng k tham gia coin, fo.rex, chứng quyền, phái sinh gì hết, chỉ biết chứng khoán cơ sở thôi, chưa từng xài margin lần nào luôn :sneezing_face: Nhiều khi thấy bà con quýnh sóng mà xài margin, lên ăn thấy ham luôn, mà qua mấy bận giảm mạnh thở oxy, là em dẹp ngay ý nghĩ sóng sánh, margin , trung thành với trường phái mình đã chọn :kissing_smiling_eyes: Ngày dòm bảng vài ba lần, để thời gian làm việc, học tiếng Anh, nghe nhạc coi film đọc truyện, yoga, đi công viên…bao la việc :hugs:

6 Likes

Rất chi là hợp lý nè :+1:
Thật ra xài margin trong một số trường hợp nhất định thì vẫn có cái hay, nhưng ko xài cũng tốt :bouquet:

7 Likes

Mình cũng chưa từng xài margin. :shamrock:

5 Likes

Tui là Tây…
Bán
Cầu.!
:grinning:

5 Likes

Hay chứ anh Andy, nhưng do em sợ xài vài ba lần có lời, sinh tham…nên thôi khỏi xài luôn đi cho rồi, có nhiêu xài nhiêu thôi. Bạn em đợt này có đứa bán nhà trả nợ luôn đây :sleepy:

7 Likes

Thời gian này ko nên xài MG sis ợ

4 Likes

Thế nên anh mới tô đậm dòng chữ " trong một số trường hợp nhất định " :cowboy_hat_face:
Anh ví dụ: Khi em bắt đáy T+0 với cổ phiếu tốt giá hời … :smiley:
Cơ mờ anh vẫn nói : Ko dùng cũng tốt!

6 Likes

Đúng rùi, giai đoạn này kể cả trứng tốt cũng ko nên xài đâu :handshake:

6 Likes

Thôi có nhiêu xài nhiêu dc rồi, miễn là trứng nào cũng tăng 50-100%/năm :stuck_out_tongue_winking_eye::crazy_face::rofl:

4 Likes

Mơ ước nhỏ nhoi :stuck_out_tongue_closed_eyes:
Nhất là trong năm nay khi trứng biểu treo đỉnh và hò kéo sả vẫn diễn ra mỗi tuần :weary:

5 Likes

VEA và 22M có trong lộ trình này ko nhỉ? :upside_down_face:

6 Likes

Dám lắm chứ :laughing:

3 Likes

Cứ thư thả thưởng ngoạn thôi bác :coffee:

3 Likes

Đầu tư tốt là 1 công việc buồn tẻ! :coffee:

( Internet )

5 Likes

RẤT HAY GIEO VÀ GẶT :coffee:
Gieo suy nghĩ, gặt hành động
Gieo hành động, gặt thói quen
Gieo thói quen, gặt tính cách
Gieo tính cách, gặt số phận
2 chữ gieo và gặt hay và ý nghĩa quá, lặp đi lặp lại, có gieo mới được gặt nhé
tặng bác

4 Likes

Có gieo thì mới có gặt là đúng rùi nè :coffee:
Vấn đề ở chỗ " Gieo gì thì gặt đó " :face_with_monocle:

Gieo cẩn thận, gặt an toàn
Gieo kiễn nhẫn, gặt thành công
Gieo học hỏi, gặt kiến thức
Gieo liều lĩnh, gặt nguy nan
Gieo Trứng tốt, gặt tương lai
Gieo Trứng đểu, gặt tai hoạ
Gieo chân tình, gặt bạn hiền

image
( Internet )

7 Likes

Gieo “bom tấn”
Gặt thắng lợi./.
~$~
Năm 2022 bom tấn là 22M hỉ
:rocket:
Go to Mars

4 Likes
  1. Gieo rồi hãy cố chịu đựng, dù bạn phải đương đầu với bất cứ kết quả nào đi nữa vì chúng chính là quả của các nhân mà bạn gieo trồng.
  2. Có những người thành công trong việc nhận mà chưa trãi qua thử thách 1, thì biểu hiện của họ hiện rõ trong hành vi thái độ và nhất là khuôn mặt hiện lên vẻ ko hạnh phúc thực sự
3 Likes

Oh no … I do not thjnk so!
Gieo sai thì phải sửa, đừng nên cố chịu đựng mà chuốc lấy đau thương :sweat:

• Kiên nhẫn là bình thản vui vẻ chờ thành quả, chớ ko phải cố chịu đựng hậu quả do gieo sai gây ra và ảo vọng về một tương lai tốt đẹp cả khi thực tế mình đã sai ngay từ đầu. :joy:
    Ví dụ: Gieo ngay cp lởm tại vùng đỉnh mờ cứ cố chịu đựng thì coi như hỏng một kiếp trứng sỹ.
    image
    ( Internet )
3 Likes

Ối giời cái này đáy ra máu chứ chả chơi bác nhỉ ?

4 Likes