1 phút quảng cáo: 22M - Siêu phẩm bị lãng quên!

Haha giờ chị em phụ nữ cũng quýnh ck ầm ầm bác ơi! Bữa đầu năm em ghé lên vcbs thấy toàn broker chị em.

4 Likes

Dao này đi vong vòng mấy pic thấy anh em than lỗ quá trời, còn chị em thì lại lời, có chị còn đặt mục tiêu lời 10%/tuần. Đúng là anh em phải nể mặt các chị rồi.

2 Likes

Bác đang nắm con gì thế? theo ké 1 tí hihi.

2 Likes

Chắc là đi chăm con rồi!

3 Likes

Haha em theo trường phái đầu tư giá trị bác ơi. Có 1 con em mua từ tháng 6 năm ngoái tới nay luôn mà nó vẫn cứ đi ngang đây. Giờ em đang theo kèo LLM đó :crazy_face:

3 Likes

Mình cũng có con mua lâu lắm, như con KLF mấy năm rồi vẫn còn. Từ lúc giá 1,1K.

4 Likes

Vậy là quá dữ rồi còn gì.

3 Likes

Em đúng chất đầu tư giá trị :cowboy_hat_face:
Anh thật ra ko phải là nđt giá trị đúng nghĩa đâu. Em đọc kỹ lại bài thơ trên avatar sẽ rõ nè :relaxed:
@Ca_map_bat_day chơi theo PTKT mờ giữ đc lâu thế thì thật đáng nể nè :clinking_glasses:

4 Likes

70% giá trị, 20% kỹ thuật, 10% tin đồn, trường phái Vô Môn bác à. Gọi là tả bí lù cũng được, hihi. HPG cũng giữ mấy năm, mặc dù vừa rồi lỗ sấp mặt.

3 Likes

Em sau này cũng có tí đầu cơ cho vui, vd FIT :sweat_smile: Em thấy FIT dễ chịu, cứ khi nào nó giảm mạnh xong đi ngang lâu là em mua vô, từ từ cũng có tí cháo, đợt này em mua 13.2 nay 14 cũng dc mấy đồng đủ tiền ăn cả tháng rồi. Hay HHS, đoạn giá 8 book value 12, mua 8 bán 10 :yum:. Nghĩ lại nếu ngày xưa k có đợt lỗ nặng -50% tk trong 3-4 tháng gì đó, chắc em cũng k nghiên cứu theo đuổi đầu tư giá trị đâu. Tới giờ nghĩ lại vẫn còn sợ :sleepy: :sleepy: :sleepy: Hồi đó stress tới nỗi đang học vb2 em bỏ ngang luôn vì k còn đầu óc tập trung học nữa mà hụ hụ hụ… Bà con chắc k ai có kinh nghiệm thua lỗ bằng em đâu haha :sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile:

3 Likes

Thường người chơi lâu hầu như ai cũng gặp lúc lỗ -50%, thị trường chung sụp đổ hầu hết đều bị, quan trọng là mượn được thêm tiền gỡ lại bác à.

2 Likes

Đầu tư giá trị giữ con VNM, bác nhẩm xem, bao nhiêu người bị từ giá trên 200k đến bây giờ

2 Likes

Kinh nghiệm thường phải trả giá bằng tiền 🥲
Cơ mờ anh cũng ko phải là 1 nhà đầu cơ đúng nghĩa nè.

• Ko phải là nđt giá trị đúng nghĩa
  • cũng ko phải nhà đầu cơ lướt sóng đúng nghĩa
    Thế đố em anh thuộc trường phái nào?:wink:
4 Likes

Haha em nào giờ chưa từng mượn tiền ai, kể cả bank bác ơi! Margin chưa từng xài luôn đây. Mà mấy con hàng em theo đuổi thường các cty ck k cho margin luôn ấy chứ :rofl::rofl::rofl: vì thanh khoản thấp, có muốn call margin cũng chẳng dc :laughing::laughing::laughing:

3 Likes

Ko ai đầu tư giá trị lại đj giữ vnm cả :joy:
Vnm từ lâu đã vượt xa giá trị hợp lý ( do chia tách quá nhiều )
Con MWG giờ cũng vậy, rồi cũng sẽ như VNM thôi nè

4 Likes

Hồi xưa rộ lên phong trào mấy thầy dạy chứng khoán bảo mua VNM mới là đầu tư giá trị, cứ thế hùa theo thôi chứ có biết giá trị là gì đâu.

2 Likes

:joy::joy::joy::joy::joy::joy:
Cp tốt mà thị giá vượt quá xa giá trị thị trường hợp lý thì cũng mang hoạ lại cho nđt chẳng khác gì cổ phiếu lởm.
Cơ mờ, té nước theo mưa là nghề của mấy Thầy :upside_down_face:

3 Likes

Em cũng k biết có bao nhiêu trường phái ck. Em chưa từng đọc 1 quyển sách về ck nào luôn (vì đọc k hiểu, k hợp style đọc sách :sweat_smile:), em hay phân biệt là đầu tư t+ (lướt sóng) hay đầu tư trung dài hạn (giá trị). Mà giờ thị trường k như hồi trc 2020 (thanh khoản 4-5k tỷ/phiên, k có biến động quá lớn) nên ai kết hợp dc cả 2, linh hoạt tuỳ tình hình thì sẽ hiệu quả hơn. Các mã trc đây của anh em có theo dõi, vd như CLX hay SKH, LLM, VGT, thuộc loại đầu tư giá trị. Còn như POw là kiểu vừa đầu cơ vừa giá trị.

3 Likes

Nói tới mấy ông thầy mới nhớ. Hồi quỹ VCBF mới mở, em có đi dự hội thảo, ngồi nghe cho giảm stress thôi vì hồi đó mới nát tk vì GTN nên còn gì đâu mà dtu :rofl: Có ông tiến sĩ kte Lê Xuân Nghĩa lên chém gió kinh lắm nên em nhớ tên ổng. Sau đó có mã ck của cty ổng lên sàn, NHP thì phải, lên như gió xong thành cp rác 0x 1x gì đó, ổng bán chui tùm lum, hài :rofl::rofl::rofl:

3 Likes

Thì em có đọc bài thơ này của anh rất nhiều lần bên f kia đó chứ, nên mới biết mấy từ chiên môn như trứng biểu, trứng giá trị, trứng ung, chiên trứng này kia… :rofl: Em có làm nick mà quy định bên đó sao khó quá nên mãi k dc duyệt. May sao cuối năm ngoái em biết bên này :hugs:

3 Likes