1 Phút quảng cáo: Bây giờ hoặc không bao giờ!

Tốt nghiệp lớp thầy Quyết chắc cũng là ý trời r chị . Học phí đóng xứng đáng.

4 Likes

C có đóng học phí thầy Q đâu, đóng học phí thầy seven vs thầy trường :frowning:
CPI cả năm 2022 tăng 3.15%, đạt chỉ tiêu của CP dưới 4%. Sáng mình bảo chị bán phở: sao CPI thấp mà chị tăng giá Phở lên gấp rưỡi rồi. Chị suýt hất nguyên nồi nước dùng vào mình :joy:
Dễ nổi nóng vkl

2 Likes

@LuBoChungKhoan cứu tỷ đệ ơi, có ảnh nào đẹp ko :slight_smile:
Heo mi heo mi

4 Likes

Năm sau mới ngấm đòn CPI c. Fed hạ lãi suất dòng tiền cuồn cuộn mới vào cơ bản là cash out rồi sao mà chống

3 Likes

Ai cũng đồn là 2023 kinh tế rơi vào suy thoái. Chị thì ko hiểu rõ về vjx mô lắm vì chưa thực sự trải qua các giai đoạn của kt. Trước ko chơi ck ko để ý gì , chơi ck xong thì đúng là hiểu biết tăng lên nhiều

4 Likes

Có ông thầy dạy kinh tế lượng ko chịu dạy suốt ngày dạy phân tích dữ liệu với chém vĩ mô . Học mấy tay tiến sĩ bị ảo tưởng sm lắm :rofl:

3 Likes

Các môn kinh tế c cũng ko còn nhớ nữa. Nhưng c biết là sau khi ttck bị đổ vỡ, sau khi oán thán , trách móc , rồi sẽ lặng im như bây giờ. Đâu đó trong chính sách của nhà nước có bóng dáng dòng tiền định hướng.
Bữa nọ có ngồi với anh bạn chị, a ấy chơi ck lâu rồi, trải qua thời kỳ năm 2008 và rồi anh ấy nói là tt như này là bình thường, rồi tất cả lại ổn lại thôi. Tập đầu tư dài hạn chút đi.

3 Likes

Mua cơ ko mua. Nạp game… Hư quá :expressionless:

2 Likes

Ko nạp game nữa chuyển qua chiên trứng tiền đâu mà mua cơ huynh :rofl:

3 Likes

Như chưa từng có cuộc chia ly :face_with_diagonal_mouth:

8 Likes

Đk ngủ muộn quá :slight_smile:
Chúc đại ka và cả nhà ngày cuối năm may mắn :four_leaf_clover:
Chững sỹ nhà người còn hơn 10% về đỉnh cũ mà chững sỹ nhà ta cứ lôi ra so sánh cho đồng pha

4 Likes

Chúc anh @andjku và cả nhà một ngày mới vui vẻ.

5 Likes

Câu hỏi của thành viên được bình chọn là có những câu hỏi hóc búa nhất @thichthinhich là một câu hỏi cực kỳ thú vị :point_down:

Để trả lời câu hỏi này thì cần làm rõ định nghĩa:

Thế nào là đầu tư? Thế nào là đầu cơ ?

Sẽ có thành viên mau mắn trả lời:

Đệt, báo chí , chiên da , môi tới , bốn vắng đề cập tới vấn đề này hoài, có cái quần đùi giề đâu mà mang ra hỏi? :expressionless:

Nhưng mờ các bạn ơi, Các bạn đang ở trong Room Làng Trứng và cái Ông chủ Room dở hơi ổng có nhiều suy nghĩ Lạ kỳ - Khác biệt lắm. Ổng vẫn quyết định mở đề tài thảo luận cho ngày cuối tuần như sau:

Theo ACE Làng Trứng thì Đầu Tư và Đầu Cơ khác nhau như thế nào? Hãy đưa ra lý luận bảo vệ quan điểm của mình

1/ Mua bán dưới 1 tháng gọi là đầu cơ, để trên 1 tháng là đầu tư
2/ Mua bán dưới 3 tháng gọi là đầu cơ, để trên 3 tháng gọi là đầu tư
3/ Mua bán dưới 6 tháng gọi là đầu cơ, để trên 6 tháng gọi là đầu tư
4/ Mua bán dưới 1 năm gọi là đầu cơ, để trên 1 năm gọi là đầu tư
5/ Ý kiến khác

Cuối tuần rảnh rỗi , mời ACE Tích cực tham gia nào :smiley:

9 Likes

Em nghĩ người càng nhiều kinh nghiệm sẽ chọn số càng to, cơ mà khi cập nhật phân tích được vĩ mô không ảnh hưởng nhiều đến trái đó ( và khi đó họ cơ bản đủ trình đầu cơ trên trái đã chọn của mình theo từng chu kỳ). Em thì chắc chỉ chọn số 2.

6 Likes

Without passion, Life is nothing! :smiling_imp:
Hãy đầu tư vào chính bản thân bạn! :smiling_imp:

4 Likes

Zề ! Chào Mai Ai Đồ ! :heart_eyes: :heart_eyes:

4 Likes

:rofl::rofl::rofl::rofl:
Năm mới chúc anh chị em, đặc biệt là fan của em, x 1000 lần tk :rofl::rofl::rofl::rofl: và đừng quên mua đồ ủng hộ em nhé :rofl::rofl::rofl::rofl:

4 Likes

thế này thì OK, chứ bảo năm mới “Bằng 5, bằng 10 năm cũ” là anh Oẳng đấy. :cowboy_hat_face: :cowboy_hat_face:

3 Likes

Khi nào đủ 100 like em mở mặt full k che :stuck_out_tongue_winking_eye::stuck_out_tongue_winking_eye::stuck_out_tongue_winking_eye:
Khi đó chắc k còn fan nào :rofl::joy::joy::joy:

3 Likes

Thế này thì vn lại xanh mạnh rồi, pha ấm chè ngồi ngắm thôi.

4 Likes