1 Phút quảng cáo: Bây giờ hoặc không bao giờ!

K nói nên lời, ngồi ngắm thôi :joy:

4 Likes

Nói đê, ngắm không mà chẳng nói gì, anh nói hết rồi lại khóc. Lại gọi bác @Andjku vào bênh, nói anh là đồ lẻo mép. :joy: :joy:

3 Likes

… kkkk, e thấy tốt nhất ko nói

3 Likes

Xin phép đại ka cho em tag thêm các thành viên vì nhiều tin nhắn bị trôi bài ạ.
Xin phép được tag cả nhà :slight_smile:
@Nhanhnv @NamVN @ngaydepseden @NPN1989 @minh16 @Khang_buivan @Hoai_Nam_Tran @khigias2 @Canh_Vo @R10 @Tom123 @Ltl @LuBoChungKhoan @Ilifetowin @mr_phenomenal @paulustran @Nhat_rac2019 @nhadautuchanchinh

5 Likes

Em xin trả lời ý 5, vì mục đích hiện tại của e, mua vùng giá thấp bán lúc giá cao, nên e hiện tại chỉ đầu cơ thôi, chứ ko đầu tư ^^

6 Likes

Mình đặt cao quan điểm lợi nhuận lên trên hết. Câu hỏi trên thì là câu hỏi mở nên sẽ tùy quan điểm từng người thôi. CỨ quay ngược lại hỏi “Bản thân mình mua/bán vì điều gì” là biết

5 Likes

Em chọn mục 5.

5 Likes

Và phản biện đi em :laughing: :laughing:

2 Likes

Đầu cơ là cờ đâu nào đại ca phất cờ là tụi e nhảy vô múc, mà múc phải có pp . Còn đầu tư là từ đâu là phải xem lợi nhuận các quý tới có tăng trưởng hay không mơi dám múc. Xin đại ka cho thêm ý kiến

5 Likes

Em có đọc được là người đầu cơ là người quyết định được giá hàng hóa. Còn đầu tư thì đơn giản là kiếm lời thôi. :grinning:
Người đầu cơ chắc ít, vì thường mua với số lượng rất lớn thì mới quyết định được giá.
Ps: Mục 5, vì em chỉ là người mua thấp bán cao, mục đích cuối cùng của em là đấy. Có thể 1 tháng, 3 tháng…,

6 Likes

Lạc đề :sweat_smile:

4 Likes

Lạc đề
:sweat_smile::sweat_smile:

3 Likes

Mục 5 phải đưa ra nội dung cụ thể nà :roll_eyes:

6 Likes

Nói rõ xem nào :sweat_smile:

6 Likes

Đang hỏi về nhỏ lẻ, ko bàn về " Nái " :sweat_smile:

Nếu bạn nào chọn mục 5 thì vui lòng nêu rõ:

Thế nào là đầu tư, thế nào là đầu cơ theo quan điểm của bạn -chúng khác nhau cơ bản ntn ?

5 Likes

Em đang chỉ ra khác nhau giữa đầu tư và đầu cơ đó, nhỏ lẻ nhỡ may nav lớn như nái thì sao cụ? :face_with_raised_eyebrow:

4 Likes

Dẫn sóng có bao gồm đầu cơ, nhưng đầu cơ có thể ko bao gồm dẫn sóng :roll_eyes:

4 Likes

Khác nhau cơ bản theo em là đầu cơ thường diễn ra trong thời gian ngắn, biến động mạnh gắn với hành động vơ vét…

5 Likes

Ngắn là bao lâu? chọn mục từ 1 - 4 nhé

5 Likes

Mốc thời gian rất khó để định lượng được anh, vì nó ảnh hưởng bởi nhiều thứ như thiên nga đen chẳng hạn… ngắn là ngắn bao lâu mà dài là dài bao lâu. Mốc thời gian em chọn mốc 5.

4 Likes