1 Phút quảng cáo: Bây giờ hoặc không bao giờ!

Chọn 5 thì đưa ra ý kiến cua riêng mình , mốc thời gian của riêng mình nà

5 Likes

A thấy ai cũng chọn mục 5 không vì thời gian rất khó để định lượng, vote ban giám khảo đổi câu hỏi.

4 Likes

Nếu ace Làng Trứng thấy câu hỏi này tào lao quá thì like :+1: cho comment bên trên của @mr_phenomenal , Andjku sẽ huỷ đề tài thảo luận ạ :slightly_smiling_face:
Andjku sẽ tính số Tjm vs :+1: , nếu Like nhìu hơn thì huỷ …:slightly_smiling_face:
Hiện đc 1 like 1 tim

6 Likes

Sau một thời gian thì em không phân biệt được với bản thân mình thế nào là Đầu Tư, Đầu Cơ, Lướt Song… hay những khái niệm khác.
Và em nghĩ nó không nằm ở thời gian bao lâu.

• Phần lớn những “con hàng” em mua ban đầu xác định “Đầu tư”. Có con mua xong một thời gian ì ạch thì nó tăng mạnh và trở thành “Hàng đầu cơ” trong mắt mọi người: LDG, VPH, CEO. Nếu vẫn cứ xác định “Đầu tư” cùng doanh nghiệp thì giờ đã Xanh Cỏ rồi.
  • Có những con hàng xác định “Đầu tư” đến mức “Lăn chốt” mua phát hành thêm như TCD, mua từ lúc cả thị trường chẳng ai nhắc đến nó. Nhưng nếu không “xuống ngựa” thì giờ cũng đã “Bốc mộ”.
    Chung quy lại với em bây giờ không phân biệt khái niệm nữa mà chỉ theo câu của các cụ ngày xưa đi chợ bảo em ra cổng đứng, sờ vào gánh hàng và nói: “Mua rẻ, bán đắt”. :cowboy_hat_face:
7 Likes

Ui … comment nghiêm túc nhất từ sáng giờ :kissing_heart:

Có những Trái Trứng vì lý do gì đó :grimacing: Em nắm tới 3 năm nhưng vẫn bị xem là đầu cơ :expressionless:

4 Likes

Vậy là “nghiêm túc” hả bác.
@Tammy.Tr ới. Anh nói chuyện nghiêm túc nè. :heart_eyes: :heart_eyes: :heart_eyes:

5 Likes

Em cũng xin được trả lời :
Khái niệm đầu tư, đầu cơ nói thật lòng em cũng ko chắc mình phân biệt đúng ko
Đầu tư: là định giá được giá trị, mua và nắm giữ đến khi nó lên giá và có thể đồng hành cùng doanh nghiệp trong thời gian rất dài
Đầu cơ: giá thấp mua, lên giá cao bán
Khoảng thời gian thì rõ ràng là đầu tư sẽ dài hơn đầu cơ, còn cụ thể thì em chưa định nghĩa được rõ

6 Likes

Thêm 1 comment rất " nghiêm túc " , ghi nhận :relaxed:
Mời các bạn còn lại ạ

5 Likes

Ví dụ con CEO lúc giá tầm 9k, đơn giản là thấy nó cũng OK, có mấy KĐT gần nhà sạch đẹp, giá tầm chục tỏi/căn… … … thì mua và lúc đó cũng chưa thấy ai hô hào gì cả. Sau thời gian nó tăng thấy OK thì bán. Rồi thấy người ta hô hào… Vừa rồi về giá ngày xưa cũng đếch giám mua. :rofl: :rofl:. Lý do đơn giản là vì sợ những con hàng được “tung hô”.

3 Likes

Túm lại chúng ta làm rõ ra được 1 vấn đề:

Thời gian nắm giữ éo liên quan giề tới việc bạn đang đầu tư hay đầu cơ, tức là những lời hô hào nghe rất quen theo kiểu " đầu tư là mua rồi chơi đếm 5 - 10 … là ko đúng bản chất và có thể bị lợi dụng theo kiểu treo đầu dê bán thịt cầy :triumph:

Ông chủ Room cố tình đưa ra tới 4 mốc thời gian để lừa ace đới :crazy_face:

Rùi vậy thì tóm lại:

Đầu cơ là ntn? Đầu tư là ntn?

Mời ace Lần nữa :joy:

8 Likes

Đề nghị ông chủ top KHÔNG nói bậy để làm gương cho đàn em :triumph:
Xoá hình giùm em với anh @thichthinhich vì bộ đó em đã bán rùi :joy:

3 Likes

Em thấy đầu cơ hướng đến thu lợi nhuận từ việc mua rẻ bán mắc theo nhu cầu ngắn hạn hay diễn biến, kỳ vọng thị trường.

Đầu tư thì cũng ưu tiên sở hữu tài sản định giá thấp, hướng đến tiềm năng tăng trưởng lâu dài của tài sản, không nhất thiết phải nhăm nhe bán tài sản khi có biến động về giá. Kiểu Lã Bất Vi tài trợ Tần Trang Tương Vương.

6 Likes

Anh đâu có quan tâm em mặc cái gì đâu. :rofl: :rofl: :rofl:
Hình thì lưu rồi, không xóa được.

3 Likes

Xấu đẹp là do bộ đồ thôi chứ ai cũng như ai thôi anh :joy::joy::joy:

4 Likes

Theo em nghĩ đầu cơ là mình dự đoán xu thế thị trường và dòng tiền như thế nào để nương theo kiếm lợi nhuận từ chênh lệch giá, còn đầu tư thì dựa trên giá trị hiện tại rẻ hoặc giá trị trong tương lai sẽ tăng lên để kiếm lợi nhuận ĐK, còn thời gian dài ngắn thì tùy theo kỳ vọng của mỗi người và thực tế như thế nào ĐK :grin:

3 Likes

Xin phép không đồng ý. :cold_face:
Cơ thể chỉ có 1, bộ đồ có thể sản xuất hàng loạt. Anh cũng chưa ngắm nhiều người nên không biết có giống nhao không. :star_struck: :star_struck: :star_struck: :star_struck:

3 Likes

Ui …Họ Lã là “Lái” lun rùi em ưi :sweat_smile:

Cơ mờ cơ bản thì ý em nêu rất hay :grinning:

5 Likes

Nhất trí … Ai quan tâm tới bộ đồ làm cái quần đùi giề :unamused:

4 Likes

Đầu tư: nhìn thấy dc tiềm năng của tài sản trong tương lai. :relieved:
Đầu cơ: hên xui, hên ăn vài lần, xui thì mất sạch :smiling_face_with_tear:
Đầu cơ hay đầu tư không căn cứ theo thời gian ôm hàng để phân loại.

5 Likes

Vợ biết vợ buồn đó

3 Likes