1 Phút quảng cáo: Bây giờ hoặc không bao giờ!

Great! :+1:
Thế thì em trả lời giúp anh câu hỏi của @thichthinhich đặt ra cho anh đc hok nà ? :grinning:

5 Likes

Tammy nói đầu cơ v là sai rồi , đầu cơ cũng dựa vào thông tin chứ ko hên xui đâu , đó gọi là cờ bạc rồi :grin:

6 Likes

Quá chuẩn! :grinning:

5 Likes

Ui … câu nào là câu bậy nhể ? :sweat_smile:

4 Likes

Chị mà biết hết thì đâu có phí thời gian zô đây làm cái gì nè? Lo đi tân trang nâng cấp nhan sắc rồi chứ :rofl::rofl:

3 Likes

:relieved:

3 Likes

Ui … " éo " à ? :sweat_smile:
Ok ok … Ưu tiên phụ nữ và trẻ em :expressionless:

4 Likes

Vui chứ không buồn đâu. Hỏi thì bảo người mẫu là xong :star_struck: :star_struck: :shushing_face: :shushing_face:

3 Likes

Hay, phát huy nhé Làdy :grinning:

5 Likes

Dị mấy nay dk có nói chữ éo nào nữa ko, ra đc nguyên nhân rồi ó :smiley:

3 Likes

Dk có thể viết bậy thoải mái ở các topic khác, em k quan tâm, nhưng ở đây là không dc :triumph:

4 Likes

Đầu cơ là lựa thời điểm hoàng loạn, giá thấp, huy động lượng tiền lớn ôm 1 lượng hàng lớn, sau đó tha hồ thổi giá kiếm lời, ở quê có đợt đầu cơ gạo là vậy (này giống lái chứng).

Đầu tư thì xác định đầu tư vì doanh nghiệp trong thời gian dài, có lên có xuống vẫn ko từ bỏ, đặt mục tiêu đến khi doanh nghiệp lớn mạnh thế nào thì thoái vốn, này trong thời gian dài.

6 Likes

Em nghĩ lúc mua XEG giá 11 là đầu tư nhặt vàng rơi, nhưng thực tế sau nửa tháng mà nó tăng lên 16 gần 50%, có thể là vượt quá kỳ vọng người mua rồi, nên tận dụng hiện thực hóa lợi nhuận rồi xem xét vào con khác ngon hơn tuy nhiên nếu XEG về lại 11 thì có thể vào lại đầu tư nhặt tiếp vàng rơi; lúc thị trường sụt giảm quá như đợt tháng 11 rồi thì nói là đầu cơ hay đầu tư nó cũng tựa tựa nhau, nói chung là linh hoạt tùy theo thực tế và kỳ vọng mỗi người mà xử lý, em nghĩ vậy thôi ĐK :sweat_smile::innocent:

Anh @thichthinhich ơi, anh xem thử em trả lời như vầy ổn không anh!? :innocent:

5 Likes

:sweat_smile:

6 Likes

Có chắc là giá thấp hok? :woozy_face:

6 Likes

Này gọi là đầu cơ rồi anh :grin: đầu cơ giá trị

5 Likes

Ui … Em trả lời cho @thichthinhich ấy , anh nhờ em mờ :slightly_smiling_face:
@thichthinhich có hài lòng với câu trả lời của @NamVN hok? :grinning:

4 Likes

Em cũng mới tag ảnh vào ĐK :laughing:

3 Likes

Chứng thì e ko rõ, chứ gạo thì mấy bà lái gạo định giá được nó, giá ko thấp nhưng sắp tới biết giá gạo sẽ cao, thì gom dần vùng hiện tại, găm hàng ko bán, đợi đến lúc khan hàng thì tha hồ thổi giá

6 Likes

À đọc này tự nhiên ra 1 chân lý, giá thấp hay cao thời điểm hiện tại nó ko qtrong nếu mình xác định tương lai nó tăng giá

6 Likes