1 Phút Quảng Cáo: Sideway Up $ Phân Hoá

High Risk → High return
High Risk → Low return
Low Risk → Low return
Low Risk → High return

Có tất cả 4 trường hợp chứ ko phải chỉ có 1 trường hợp mà mọi người vẫn hay quen thuộc

• Tuy vậy, ngay chính trường hợp 1 QUEN THUỘC HRHR cũng đã hay bị " hiểu sai rồi " :joy:
    Rất nhiều kẻ lao vào " TRỨNG LỞM GIÁ TRÊN MÂY " với suy nghĩ đây là Case High risk high return :smirk:
    Rất tiếc là họ hoàn toàn sai hoặc bị lừa phỉnh … bởi vì những Case như thế mà xếp vào HRHR là hoàn toàn sai … Chúng chính xác là HIGH RISK → LOW RETURN ( Ăn thì ăn li ăn lai, thua thì cháy tk ) :rofl:

Nhân tiện ACE ai phân biệt được từng Case ứng với 4 trường hợp trên xảy ra khi nào ko? :thinking:

Mời Thơ ký @Nguyen_Dien , mời Ace :hugs:

6 Likes

Dù ngày mai FED thế nào thì tối hôm nay phải no bụng cái đã. Mời ACE ăn cơm tối.

5 Likes

E đã hiểu thế nào là nữ công gia Chánh :heart_eyes:
Ngưỡng mộ chệ lục bình quá :stuck_out_tongue_closed_eyes:

6 Likes

E xin phép đại ka, xin phép tag anh chị em
@KimBum @ngaydepseden @Tongquan @chaien @Khang_buivan @AresKingStock @Blue_Ocean @Sonp66443 @Canh_Vo @Duduconxanh @Lucy0396 @Hoai_Nam_Tran @Ilifetowin @khigias2 @Ltl @mr_phenomenal @MinhGia @paulustran @phamtheanh @NPN1989 @NamVN @Nhanhnv
Cái câu này em đã gặp 1 lần trước đây đk đã nhắc tới :stuck_out_tongue_closed_eyes:

10 Likes

Em mạnh dạn đoán, sắp xếp theo thứ tự của bác Andy ạ
-Kì vọng bình thường - Giá tự nhiên bé
-Kì vọng nhỏ hơn Giá
-Kì vọng bình thường- Giá bé
-Kì vọng to - Giá bé

4 Likes

Giá bé ( thấp ) với Low risk ko liên quan lắm đâu em :sweat_smile:
Coi lại Post này nhé :point_down:

5 Likes

Bảo sao đại ca em lại bảo ko chơi hàng penny bác ạ kk. Em hiểu rồi. Hê hê

4 Likes
5 Likes

Ý kiến của em ạ
High Risk-low return những trái trứng vượt quá giá trị thực, đang được liên tục kéo xanh tím ,kích thích lòng tham
High risk - high return: trái trứng đang ở hoặc thấp hơn giá trị thực , có đội nái khét, chịu đc độ xóc nảy
Low risk- low return: cổ phiếu ở vùng giá trị , tăng giảm ko sốc
Low risk- high return giá rẻ so với giá trị thực , đang ở vùng nền , cty làm ăn tốt, thanh củi lớn, nái điên

6 Likes

HR-LR: trứng penny, mới nổi hay trứng vùng gia quá cao so vs gtri hiện tại, tăng thì 5-10% giảm thì 50-100%

HR-HR: trứng thu hút dòng tiền, mức tăng vừa phải so vs đáy trc đó tăng giảm 5-5 hay 6-4

LR-LR: hàng mông bự, cty làm ăn tốt, phù hợp vs trú ẩn

LR-HR: giá đang vùng đáy và cách xa đỉnh trc đó, cty làm ăn tốt, thu hút dòng tiền

6 Likes

Đại ka em là ai vại ? :thinking:

5 Likes

Kkkk theo em thì…… mai TT tím lịm là vui roài dk :joy::joy::joy:

4 Likes

Xem lại :thinking:

6 Likes

Really ? :thinking:

7 Likes

Ý kiến của em là:

• High Risk → High Return: trứng có nguy cơ dính pháp lý, phá sẻn, làm ăn thua lỗ, giá thấp, nái đã gom nhiều từ nền thấp, có khả năng đẩy tăng giá cao

• High Risk → Low Return: trứng có nguy cơ dính pháp lý, nguy cơ phá sẻn làm ăn thua lỗ, giá đã tăng cao, nái đang ra hàng ; hoặc trứng làm ăn tốt mà giá đã tăng quá cao, khả năng tăng nữa thì không lớn

• Low Risk → Low Return: trứng làm ăn lợi nhuận ngon, tiềm năng, giá chưa tăng nhiều, cổ phiếu quá loãng, nằm trong tay nhỏ lẻ nhiều, nái nắm ít chưa kiểm soát nhiều được trái trứng

• Low Risk → High Return: trứng làm ăn lợi nhuận ngon, tiềm năng, giá hời, cổ phiếu cơ cấu đặc, nhỏ lẻ nắm ít, nái nắm đa số trứng kiểm soát nhiều được trái trứng ĐK :sweat_smile: :sweat_smile:

6 Likes

@NamVN vẫn là Thành viên có những câu trả lời xuất sắc nhất :+1:

4 Likes

Tư duy của em rõ ràng mạch lạc thật ấy, ngoài chắc là người có phát triển rất tốt trong công việc nè, em ở hn hay sg

4 Likes

Hihi thank ĐK động ziên em, theo ĐK học hỏi mấy cái này mới chiên trứng bền vững được :blush: :grin:

3 Likes

Đọc báo :nerd_face:

6 Likes

Cũng bình thường ừ Chị, em làm việc ở SG :slightly_smiling_face:

5 Likes