1 Phút Quảng Cáo: Sideway Up $ Phân Hoá

hình ảnh

7 Likes

Chúc đk và cả nhà ngày mới zui xẻ

8 Likes

Theo What’s on Weibo, vào ngày đầu tiên sau kỳ nghỉ Tết Nguyên đán (21-27/1), hàng dài người xếp hàng tại Cục Dân chính ở một số nơi trên khắp Trung Quốc. Có thể nói, đây là một ngày bận rộn ở Cục Dân chính. Hàng dài người đứng chờ nộp đơn ly hôn sau Tết Nguyên đán ở Trung Quốc

3 Likes

Để có được ngày nay chắc hẳn ngài Warren phải có một quá trình nỗ lực hơn người và đã phải chịu ko ít nghi ngờ xem thường của người khác … :pensive:

Trứng trường ko có thần đồng, và ngài ấy cũng ko phải thần đồng hay thiên tài như mọi người ca tụng. Ngài ấy đã bỏ ra rất nhiều thời gian công sức để " THẤU HIỂU " bản chất của Trứng trường và đã tìm ra phương pháp phù hợp - hiệu quả - an toàn cho bản thân mình :smiling_face_with_three_hearts:

" Vào năm 1960, Warren có ghé thăm Don và ngỏ ý muốn hợp tác đầu tư. Ông nói với người hàng xóm rằng: “Nếu cậu đưa tôi 10.000 USD, tôi có thể sẽ làm nên chuyện với số tiền đó đấy ”.

Tuy nhiên ở thời điểm lúc bấy giờ, có quá ít cơ sở để Don Keough tin lời Warren, nhất là khi ông không có việc làm ổn định và thường dành phần lớn thời gian trong ngày quanh quẩn bên lũ trẻ. Chia sẻ với cựu CEO Disney Michael Eisner, Don cho biết: “*Tôi không có khoản tiền lớn như vậy, nhưng tôi hoàn toàn có thể đi vay cha mình. Vấn đề là liệu có ai đủ liều lĩnh và tin tưởng để đưa khoản tiền đó cho 1 gã không bao giờ dậy sớm để đi làm vào mỗi sáng như vậy cơ chứ?

Sự nghi ngờ của Don là hợp lý, nhưng cũng là 1 sai lầm mà chắc chắn sẽ để lại rất nhiều tiếc nuối. Với khoản tiền đầu tư 10.000 USD trong tay Buffet, Don toàn toàn có thể nhận được đến 93 triệu USD tính đến năm 2018, theo Arnold ước tính. "

7 Likes

Chúc cả nhà ngày mới suôn sẻ nhé

5 Likes

ChatGPT nói giề cũng hợp lý, chỉ là sai hoàn toàn về vụ Pepsico :rofl:

Tương lai là 1 biến số nên tất cả chỉ là dự đoán để tham khảo :nerd_face:

8 Likes

Nỗi khổ nhất của 1 Trứng thủ là ko thể cho người thân của bạn biết bạn là Trứng Thủ, ít nhất là TỚI KHI BẠN ĐẠT ĐC THÀNH TỰU NHẤT ĐỊNH :joy:

Bởi vậy diễn đàn cũng là nơi cần thiết để những tâm hồn đồng điệu gặp nhau, chia sẻ, an ủi, động viên và giúp đỡ lẫn nhau các bợn ạ :slightly_smiling_face:

7 Likes

Nhà em thì ba má em biết hết dk, và cũng bắt em khai, sâu tk hàng tháng :grin: và họ cũng k dám nói ai biết hết :face_with_peeking_eye:
Em thì cứ nhìn dừa là đếm k phải 1 dừa 2 dừa nữa mà là 1 pow 2 pow :laughing:

4 Likes

Ầy zà, chuẩn ko cần chỉnh đk ơi.
Nhớ lần đầu tiên em có nói chuyện với bố mẹ về việc em rút toàn bộ tiền tiết kiệm của em ra chơi chứng, bố mẹ em thực sự rất lo lắng và bảo là cờ bạc lắm con ơi.
Và khi em thuyết phục được bố cho phép và bảo bố là con sẽ mua cổ phiếu công ty lớn như VHM, HPG, TCB và chỉ cần lợi suất cao hơn gửi ngân hàng. Bố mẹ em đồng ý, và sau 1 năm em mới hiểu ttck ko như mình tưởng .
Và từ hồi thua lỗ tới giờ em im lặng luông, và mệ em là người ko bao giờ quan tâm kinh tế chính trị mà thi thoảng vẫn hỏi ttck dạo này xuống lắm phải không con.

6 Likes

Mời Ka và ace ăn kẹo trái tim màu phong thủy trứng thủ yêu. :kissing_heart:

5 Likes

Vì em là Ngao của ba má nên mới đc vại, mừng cho em Ngao ạ :smile:
Cố gắng phấn đấu để Ba má tự hào rằng họ đã ủng hộ em Ngao nhé :relaxed:

5 Likes

Giờ đi ún ly cf 27-30k là em tính nhẩm ngay ra 3 oi ồ :grimacing:

2 Likes

Em có hối hận vì cho bố mẹ bít hok? :face_holding_back_tears:

6 Likes

Nhưng khi ún beer thì em lại quên đếm dk ợ :grimacing::grimacing::grimacing::grimacing::roll_eyes::roll_eyes::roll_eyes::roll_eyes::face_holding_back_tears::face_holding_back_tears::face_holding_back_tears::face_holding_back_tears::face_holding_back_tears:

2 Likes

Em cũng không hối hận lắm đk, em bình thường cũng ít chia sẻ về việc mình làm nhưng có làm gì thì bố em luôn ủng hộ, kể cả chuyện sai chuyện đúng.

4 Likes

Ba má em thì có giới hạn. Em mà đi quá giới hạn là phải tự chịu trách nhiệm chứ k báo họ dc đâu. :grimacing::grimacing::grimacing::grimacing::grimacing:

5 Likes

Nói vui chớ những người anh quen bít anh đầu tư khi gặp anh câu đầu tiên họ hỏi là:

Trứng rơi thảm thế mài dạo này ổn hok ? :worried:

Cơ mờ lạ ở chỗ khi Trứng tăng bung nóc lại chẳng ai thèm hỏi :rofl:

Nghề chiên Trứng ko nhàn lắm đâu nhỉ :joy:

7 Likes

Em thì nhiều người biết, nhưng không ai nói gì hỏi gì. Trong nhà cũng có người là trứng thủ luôn, nhưng không ai biết danh mục của ai, ai mua bán gì cũng không nói luôn. :stuck_out_tongue_winking_eye:

6 Likes

Ừ, cu Tủn giỏi lắm, chị cũng thế, mỗi việc mình làm phải hoàn tooàn chịu trách nhiệm. Ba mẹ chỗ dựa tinh thần thoai, còn lại tự mình học rồi làm.

6 Likes

Em chưa nói bố mẹ, vợ thì biết tài khoản r, mà ko nói gì hết, năm ngoái lỗ đâu 167m thì phải, cũng chưa biết nói ba mẹ sao, nên thôi nói họ lo thêm à

6 Likes