1 phút quảng cáo : V.E.A - Gom Kjm cương cùng Khoai Tây

Before :point_up_2:

After :point_up_2:

Tỷ trọng UAE trong danh mục đã tăng lên từ 9% lên 9,2% và UEA cũng tăng 1 bậc từ hạng 6 lên hạng 5 trong số 10 Trái Trứng giá trị nhất của PYN ELITE :sunglasses:

Hiện PYN đang có tỷ suất lợi nhuận âm 3 tháng đầu năm và nắm giữ khoảng 40tr UAE, Các thành viên tài năng của Làng Trứng cho tui hỏi 1 câu:

Nếu UAE tiếp tục tăng và leo lên Top 3 thì NAV của PYN có gì thay đổi ko và thay đổi ntn ạ ?

Anh chị em nhiệt tình cho đáp án nhé! :cowboy_hat_face:

6 Likes

https://www.abs.vn/lien-tuc-ldquo-gom-co-phieu-ke-tu-khi-len-san-veam-chinh-thuc-lot-top-nhung-khoan-dau-tu-lon-nhat-cua-dragon-capital-5264.html

Hiện tui vẫn chưa tìm được thông tin nào về thay đổi sở hữu UAE của quỹ thuộc Dragon Capital so với bài báo này? :sweat_smile: . Bạn nào có thông tin chính thống có nguồn mới hơn thì post lên để ace tham khảo nhé :cowboy_hat_face:
Cơ mờ Pyn khoảng 40tr thì DC là khoảng bao nhiêu thế ạ? :thinking:

5 Likes

Dạ em chịu! Chờ mấy anh trả lời rồi đọc thôi :relaxed:

4 Likes

U là trời! :astonished:
Tấm này đẹp đới :heart_eyes:

5 Likes

BVSC: Khuyến nghị tích cực dành cho cổ phiếu VEA với giá mục tiêu 56.464 đồng/CP

17:15 14/04/2022

Nguồn : BVSC - CTCK Bảo VIệt

Ngành : Ô tô

Download baocaocapnhatvea-7154.pdf

Cụ thể, chúng tôi dự báo doanh thu thuần năm 2022 của VEA sẽ tăng 10,4% so với năm trước đó lên 4.436 tỷ đồng và lợi nhuận ròng tăng 18,5% lên 6.817 tỷ đồng. Chúng tôi dự báo lợi nhuận sau thuế giai đoạn 2023 - 2024 của VEA sẽ tăng trưởng 6,8%/5,9% lên 7.283 tỷ đồng và 7.714 tỷ đồng.

Cổ tức dự báo giai đoạn 2022 - 2024 trong khoảng 4.200 - 5.400 đồng/cp, tương ứng với suất cổ tức hấp dẫn là 8,8 - 11,2% so với giá hiện tại.

5 Likes

Khuyên tào lao với anh em:

Kiếm đc Trứng tốt giá hấp dẫn thì cứ giữ chặt lấy, vài tháng nữa tối thiểu đc đút túi 8 - 11% cổ tức / thị giá :v:
Đừng " say sóng " nhảy nhót lung tung rồi bị “nhốt” vào nhóm trứng tui đã cảnh báo tránh xa mờ " MẤT VỊ THẾ TỐT "
Nhóm cổ tui đã cảnh báo theo quan điểm tào lao ko nên tjn là còn lâu mới tới váy, nhớ kỹ … trong xu thế giảm luôn có những phiên tăng thậm chí tăng rất mạnh và ngược lại. Đừng bao giờ thấy hoa chớm nở mờ vội nghĩ xuân đã về! :innocent:

6 Likes

Mất hết buổi sáng đứng nắng để có hình đẹp làm avatar đó anh :joy: Đang bôi màu tím đó :sweat_smile:
2/3 mã em đang có, năm nay đều có cổ tức cash, hơn lãi suất bank. Nằm im ôm hàng cũng đủ sống qua ngày rồi anh Andy :yum::yum::yum: yummy.

3 Likes

Ơ … Thế túm lại có làm CV đj làm Thơ ký hok ?
Làm mấy anh Cambodia với Tô Mỳ và Bóp dày hóng tuyển suốt :joy:

5 Likes

Cổ tức chỉ đủ tiền cơm thôi, còn phải kiếm tiền đi bơi với…sửa thêm răng (còn 2 cái nữa) nên phải up CV kiếm việc mới chứ đại ka :sweat_smile: Qua 30/4 em up.
Em mở lời với anh Cambo 2 bữa rồi mà ảnh chưa chịu 🥲 Tôm Mỳ thì em nào dám :joy: Bóp Dày thì…nhát gái, nên ảnh chỉ tuyển trợ lý trai thôi :pensive:

4 Likes

Con này cổ tức 2021 bao nhiêu hả bác?

5 Likes

Đây bạn!

4 Likes

Chào em Mỹ Tâm :smiley: Đọc tới đoạn sửa răng và đi bơi là anh nhận ra có lẽ đúng em đây rồi, nên tạo nick vào chúc mừng em đây :smiley: Rất là kiên trì theo đuổi mục tiêu dù rất khó khăn :smiley: :bouquet:
Chào chủ tus @Andjku ! Rất vui khi được cùng hội V với bác! :smiley: :wave:
Chúc anh chị em trong room luôn trading thành công :v:

5 Likes

Oác… e có khiếu vẽ vậy hả? Nhiều tài nhề… :grin:

4 Likes

Chào bạn, mừng bạn tham gia room :handshake:
Chúc bạn chiên Trứng may mắn nhân 2 tk hoặc hơn trong năm nay :partying_face::four_leaf_clover::beers:

6 Likes

Uầy… a cũng đang thất nghiệp đơi… từ năm ngoái dịch tới nay thất nghiệp toàn nằm nhà… :unamused:

4 Likes

Quéo cờm Anh bạn mới… chúc thắng lợi nhé… :v: :clinking_glasses:

5 Likes

Chủ tus hào phóng quá. Tôi 1 năm kiếm dc 30-40% đã là mừng rồi, chủ tus cho hẳn 200% :relaxed:
Tôi có đọc các mẩu truyện của bác bên f19, chỉ là lười vào comment.
Cảm ơn bác đã khai trí cho anh em. :clap:
Riêng V thì tôi theo từ 2019. Chỉ có 1 topic của bác là tổng hợp nhiều thông tin cho anh em. :+1:
Thật ra tôi thấy nếu ai đó không giỏi trade sóng, bán ra mua vào lại, thì thôi cứ ôm dài như cô bé Mỹ Tâm cũng là cách rất hay, vì đảm bảo sẽ không mất hàng.

5 Likes

Beer thôi anh em :beers:

4 Likes

Ôm dài phải ôm " chuẩn " :laughing:
Chớ ôm dài ru ngủ như kiểu hươu cổ dài ôm đọt cây thì " căng lắm " :scream:
image
( Internet )
Trái trứng nào cũng “có thời có đoạn” của nó thôi kể cả là Trứng tốt :face_with_monocle:
Ví dụ như VMN chẳng hạn, cũng đc cỡ 10 năm, 3 năm nay ai ôm thì phí hoài thanh xuân hao mòn sức khoẻ tổn hại tiền bạc :tired_face:

Chính vì điều đó mà Andy đã tự phát triển trường phái của riêng mình mang tên " ĐẦU CƠ GIÁ TRỊ " :nerd_face:

Hi vọng " Đầu Cơ Giá Trị " sẽ giúp ace giảm thiểu rủi ro và gia tăng cơ hội kiếm xèn :partying_face:

7 Likes

Trình của bác thì nói gì cũng chuẩn mà. Tỷ lệ người như bác chắc 100k nhà đầu tư chỉ có 1 thôi.
Các bạn mới cứ từ từ trải nghiệm dần, lý thuyết đi đôi với thực hành, hụt ăn hay bị lỗ từ từ nghiệm ra thôi. Chứng trường 5 năm mới tốt nghiệp là bình thường. 1-2-3-4 bỏ cuộc giữa chừng đầy ra.
Tôi thì kinh nghiệm chứng trường gần chục năm rồi nhưng cũng xin nhận bác là thầy đó :smiley:
Còn tất nhiên còm trên tui nói ôm dài chỉ áp dụng cho 1 cơ số trứng thôi chứ không phải trứng nào cũng cố mà hold. Đầy con hold to die k chắc năm nào tới bờ.

4 Likes