1 phút quảng cáo : V.E.A - Gom Kjm cương cùng Khoai Tây

Giao dịch (hay gọi đầu tư cho nó oách) đủ kinh nghiệm thì bạn sẽ không rơi vào hoàn cảnh đó. 1 ví dụ nhỏ, khi muốn mua 1 cp nào đó, bạn chia làm 3 lần giải ngân. Khi chọn mức giá giải ngân lần 1, nghĩa là bạn đã ngầm định giá đấy là vùng giá thấp nhất. Nếu giá tăng lên thì giải ngân tiếp theo kế hoạch. Nhưng nếu giải ngân lần 1 xong, cp giảm, dừng lại đã, xem xét lại tình trạng cp đó, tình trạng chung tt. Nếu sau đó nó tăng trở lại, giải ngân theo kế hoạch. Nếu nó giảm 10, 20%, phải đánh giá lại cp đó và tt chung. Nếu cp đó vẫn tiếp tục đầu tư dc, thì cái phẩn 1/3 đó có lỗ tạm thời 20% đi nữa cũng không ảnh hưởng nhiều đến danh mục, vì thế đâu cần phải gồng gì. Sự thật là từ lâu mình mua bán có lãi, có lỗ nhưng chưa bao giờ đẩy mình vào tình trạng phải gồng chờ thị trường giải cứu, mình luôn chủ động, và thường không lỗ 1 vị thế quá 15% (vì cắt nhiều thành quen :grinning: :stuck_out_tongue_closed_eyes:).
Chém tý, còn nói học thuật phải chờ lão And đi chu du vũ trụ Meta gì đó về đã :grinning:

7 Likes

Em cảm ơn 2 anh nhiều :+1: :beers:
Nhiều cái suy nghĩ dc nhưng khi ngồi trước cái bảng điện thì lại không hành động như suy nghĩ.
Thôi xem như bài học trả giá cho cái sự ngu dốt của mình thôi các anh.
Giờ thua rồi thì cũng chẳng biết nói sao cả, chấp nhận và cố gắng học hỏi làm lại thôi các anh.

5 Likes

Vậy bạn hợp với bạn @Tammy.Tr:grin::grin:

4 Likes

Ơ em không dám :sweat_smile:
Cô ấy rõ ràng nhiều kinh nghiệm hơn em.

4 Likes

Cô ấy chưa có ck :grin::joy:

4 Likes

Mời anh em đàm đạo DIG- chàng trai tuổi vị thành niên phụng mệnh đón thiên thời - #24 bởi Dinhgiasieuco123

2 Likes

Giờ em thành boy nhà nghèo rồi anh. Boy nhà nghèo nên không ai theo. Boy nhà nghèo là boy nhà nghèo… :sweat_smile: :sweat_smile:
Tính vào ck kiếm tiền lấy vợ, mà giờ k biết tới chừng nào mới đủ tiền lấy vợ đây các anh :sweat_smile:

4 Likes

Bạn @Tammy.Tr đơn giản và dễ gần lắm e, nên e mạnh dạng lên :slightly_smiling_face:

4 Likes

:smiley: thấy bảo học boxing rồi karate nên em cũng hơi run :sweat_smile:

4 Likes

Lái máy bay đang là mốt đó em ( đùa) :grin:

4 Likes

Cố lên e :grin:

4 Likes

Cảm ơn 2 anh, mà em 9x đời đầu, cô ấy cũng vậy, chắc gì máy bay :rofl:
Chỉ sợ boy nhà nghèo, lại còn -50% tk, sợ cô ấy loại từ vòng gửi xe thôi :joy:
Mà cũng xin cảm ơn @Tammy.Tr vì nhờ có bạn ấy comment trong topic confession mà em mới biết anh @Andjku :smiley:

4 Likes

Có gì hot mà nhiều cmt zậy ta?! :face_with_monocle::face_with_monocle::face_with_monocle:

3 Likes

Ngớt mưa rùi, Gáy lên nào ace ơi !!! :joy:

( Internet )

6 Likes

:rofl::rofl::rofl:
Em đếm sơ sơ bạn bè ng quen của em làm broker khoảng 8-10 ng đó Andy dk :sweat_smile:
Không 1 ai trong số đó biết em có tham gia ck hết :sweat_smile:
@Wallet87 sao anh biết em đơn giản dễ gần nè?! Chắc hông nè?! :rofl:
@BlueOcean_1 bro đọc hết các cmt của tui chưa nè? Chắc chưa đọc hết nên mới bảo tui nhiều kinh nghiệm hơn nè :rofl::rofl::rofl:

4 Likes

Vậy nên mình mới hóng bạn chia sẻ trên confession. Mà xưng “tui - bồ tèo” chắc là ghiền Harry Potter nhỉ? :smiley:

4 Likes

Chuẩn bài luôn gồi nè :hugs::hugs::hugs::+1::+1::+1:
Wingadium leviosa - Alohomora - Toyota - Honda - Ford :rofl::rofl::rofl:

4 Likes

Ok tui hiểu ý bồ tèo rồi. Mai chốt đơn :grin:

4 Likes

Wao! Such an intelligent guy :crazy_face::crazy_face::crazy_face::+1::+1::+1:
Good luck buddy :hugs::hugs::hugs:

4 Likes

Good morning :crazy_face::crazy_face::crazy_face:
Ò ó o dậy tập thể dục đi bà con ơi :rofl::rofl::rofl:

6 Likes