1 phút quảng cáo : V.E.A - Gom Kjm cương cùng Khoai Tây

Mai chắc sẽ sôi động vòng cuối quá a @andjku :stuck_out_tongue_winking_eye:

4 Likes

Kiểu này e mà là a nhà thì cứ chui vào gầm giường cho chắc chứ phân xử đúng sai vs chị e thì… biết nào thắng :grinning::grinning::grinning:

2 Likes

Mai … mai tính nè :relaxed:

4 Likes

Nghề chọn người chớ người ko chọn nghề nè ,
Số em phải trở thành Người chiên Trứng thì có muốn làm việc khác cũng hổng được bền :joy:
Thời đại này Phụ nữ ngày càng chiếm vị trí quan trọng trong xã hội, nên cánh đàn ông đúng là cần thay đổi quan điểm và cách đối xử với phụ nữ thật …:sweat_smile:

5 Likes

Em cũng chỉ mới tình cờ trở thành đầu bếp chiên trứng full-time từ năm ngoái tới nay thôi anh Andy ơi, vì …bị đuổi việc, chứ trc đó vẫn phải ngày ngày xách giỏ đi làm kiếm tiền mua trứng :rofl:
Mà đúng là em k làm cái gì lâu bền dc, chỗ nào lâu nhất em cũng chỉ gắn bó dc 2 năm :joy:
Hy vọng từ năm nay em có thể ở nhà chiên trứng tới hết đời, không phải đăng cv đi kiếm việc nữa :hugs:

5 Likes

Thì anh nói nghề chọn người là vì vậy em à,
Ko có cái " tình cờ " nào ở đây đâu :laughing:
Cơ mờ … nghề chọn mình là chữ " duyên "
Còn để có " nợ " thì bản thân phải cố gắng học hỏi trao dồi …:blush:
Như em kể thì em đã vượt qua đc giai đoạn " Cương trứng kiếm " đầy khó khăn, Anh tjn nếu đj đúng đường, kiềm toả đc " lòng tham và sự mơ hồ " em sẽ là 1 nữ trứng hiệp tài giỏi :muscle:

4 Likes

Yes, never stop chasing my goals :smiley:
Vậy nên em mới lên f…9 đọc bài của anh Andy để học hỏi chứ :grinning:
Về kiềm toả lòng tham và sự mơ hồ…chính vì vậy nên em chưa hề ký hdong margin, và quyết tâm đi tập yoga đó anh :sweat_smile:
Mà giờ mục tiêu của em đơn giản thôi, 20-30%/năm là hài lòng. Hy vọng trong tầm tay :hugs:

4 Likes

Đại lâm mộc quả nhiên là có khí chất hơn người… :stuck_out_tongue:
Tuổi này hợp với mềnh ghê nơi…
Mó ning cả nhà nhé…

5 Likes

( Internet )

7 Likes

Thank you bồ tèo!
Thiệt ra thì giờ do qua gdoan…gồng lỗ rồi nên tui mới dám lên đây nhiều chiện đó, chứ đoạn trc 2020 thì thảm lắm, thỉnh thoảng lâu lâu vô diễn đàn đọc lén rồi âm thầm ngậm ngùi đi ra :relieved::relieved::relieved:
Giờ có lời tí rồi bày đặt lên đây chém gió :crazy_face::crazy_face::crazy_face:
Mà dc cái đời tui gặp may, có 3 đại ka chia sẻ hỗ trợ gdoan đó, nên mới trụ dc tới ngày gặp @Andjku kaka đây :crazy_face::crazy_face::crazy_face:

6 Likes

May mắn chính là yếu tố rất quan trọng thể hiện việc " nghề chọn người " đó em.
Nếu nghề chọn em thì khó khăn tất nhiên vẫn có, nhưng chỉ cần cố gắng thì may mắn sẽ xuất hiện và em vượt qua :four_leaf_clover::partying_face:
Còn nghề ko chọn thì khó khăn là … đứt lun :weary:
3 đại ka nào rứa? Để anh còn bít đường cắp cặp theo học nè :pleading_face:

6 Likes

What doesn’t kill you makes you stronger :kissing_smiling_eyes:
Gdoan em dtu TYA thì có 2 anh trên diễn đàn vietstock hồi xưa có ô chat đó anh. 2 đại ka đó có chỉ em đọc báo cáo tài chính, phân tích kỹ thuật này kia…nhưng em k có năng khiếu. Nếu k có 2 đại ka đó thì mình em k đủ cơ sở phân tích để mà theo đuổi TYA suốt 5 năm như vậy, cứ cuối tháng làm có dư em bỏ vô mua TYA hết.
Còn 1 very big đại ka, là người làm cùng cty với em hồi em mới đi làm. Đại ka này là người có ảnh hưởng với em nhiều nhất. Tính nóng, mà cũng tưng tửng như em :crazy_face:
Cờ mờ 3 đại ka đó hầu như cực ít xuất hiện trên các diễn đàn, nên chắc đại ka Andy k gặp dc rồi nè.

5 Likes

Đợi em mua xong rồi hãy kéo VEA qua 50 nhé :crazy_face::crazy_face::crazy_face:

4 Likes

Vậy là bị kill hùi nào và stronger lên hùi nào hở cô bé bạn? :stuck_out_tongue_closed_eyes:

4 Likes

Vậy là bồ tèo chưa đọc đoạn tui kể khúc tui tan nát tk chỉ sau 3 tháng gia nhập chứng trường rồi :relieved:
Bị kill nhưng chưa đứt, cày cục mãi 3 năm mới ngoi lên lại mặt đất đó :crazy_face:

4 Likes

Giỏi! Vẫn tới giờ thì giỏi thiệt… mộc đó mà gặp tui hỏa chắc đã ngon… hihi… :joy:

3 Likes

Hên thôi bồ tèo ơi, khi gặp được các đại ka giỏi hỗ trợ.
Ủa mà hoả (lửa) gặp mộc (củi) thì cháy tan nát luôn chứ ta?

4 Likes

Đó là tư duy lúc mới tiếp cận, còn tư duy xa hơn là lửa gần tắt có củi đưa vào giữ trận… hihi :joy:

3 Likes

Nói túm lại nếu @Tammy.Tr lấy ck hoả như Tommy thì cứ nội chợ cho giỏi, rùi đj spa, yoga, swimming gì gì đó … tài chánh để Hoả lo, em chỉ cần " tiếp nguyên liệu " cho hoả cháy mạnh là được :blush:

5 Likes

Ơ… anh guộc… chỉ dc cái lói chuẩn ko cần chỉnh… haha… :joy:

3 Likes